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UTANGULIZI.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro (MORUWASA) ni Taasisi ya
Umma chini ya Wizara ya Maji yenye wajibu wa kutoa huduma za majisafi na usafi wa
Mazingira kwenye Manispaa ya Morogoro, Mji wa Kilosa pamoja na Mikumi kwa mujibu
wa sheria ya maji Na. 5 ya mwaka 2019,

Mamlaka hii ilianzishwa kisheria kama Mamlaka ya Majisafi na Majitaka kwa sheria ya
Maji Sura Na. 281 na tangazo la Serikali Na. 61 la tarehe 13 Februari, 1998 ikiwa ni
Daraja B na baadae kupandishwa hadhi kuwa daraja A Julai, 2001. Aidha Kupitia
Tangazo la serikali Na.5 la mwaka 2019 MORUWASA iliongezewa maeneo ya kutoa
huduma ya miji ya Kilosa na Mikumi.

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni kwa mujibu wa Kanuni za Ubora wa Huduma za
mwaka 2014, Tangazo la Serikali Namba 176 1a 2016.

Mkataba huu ni wa kimahusiano kati ya MORUWASA na Wateja ambao ni wadau wa
pekee katika huduma zinazotolewa na Mamlaka. Mkataba huu unawataja wateja wa
makundi yote, huduma zinazotolewa na gharama zake.

Tumedhamiria kwa dhati, kutoa Huduma bora ili kukidhi matarajio ya wateja wa
MORUWASA. Mara kwa mara tutakuwa tukijipima juu ya huduma zitolewazo kwa mteja
kwa kuzingatia vigezo pamoja na kupokea maoni, pongezi,ushauri,na kutoa mrejesho
kwa wateja juu ya huduma za majisafi na usafi wa Mazingira.

Mrejesho unaotolewa kwa wateja unaweza ukawa ni wa namna malalamiko
yalivyoshughulikiwa, MORUWASA ilivyoboresha huduma zake, Mipango ya MORUWASA
katika kuboresha huduma pamoja na mabadiliko yoyote ya kisera yanayohusiana na
huduma yanayojitokeza kama vile mabadiliko ya huduma n.k.

MORUWASA inawajibika kutoa huduma bora kwa kuzingatia karfuni na mteja ana
wajibu wa kutimiza wajibu kama ulivyobainishwa katika mkataba huu kwa ustawi wa
huduma endelevu. Hivyo, Mamlaka inatajia mkataba huu utatumika kuhakikisha
kwamba huduma zetu zinakidhi matarajio ya wateja wake.

Aidha Mkataba huu utakua unafanyiwa marekebisho kila baada ya miaka mitatu.

2.4-0%- 2034

Eng.TamimT.Katakweba Tarehe.
MKURUGENZI MTENDAJI.




1. MALENGO/MADHUMUNI YA MKATABA.
Dhumuni la mkataba huu ni kuwawezesha wateja na wadau wote kwa ujumla kujua
kazi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira, Muundo wa Bodi, maono,
kaulimbiu,kanuni haki na wajibu wa wateja na wadau. Mkataba huu utasaidia kuelewa
mambo yafuatayo:-

(1) Kila upande kuelewa haki na wajibuwake.

(ii) Matarajio ya pandezote.

(iii) Njia mbalimbali za kutatua matatizo ya wateja nawadau.
(iv) Viwango vya ubora wa huduma ya majisafi namajitaka.
(v) Viwango vya malipo ya hudumazinazotolewa.

2. MAONO, DHIMA NA MAADILI YA MSINGI YA MORUWASA.

2.1 Maono.

2.2.

2.3.

Kuwa mtoa huduma anayekubalika kwa utoaji wa huduma bora na endelevu za
majisafi na usafi wa mazingira katika mkoa waMorogoro.

Dhima.

Kutoa huduma za majisafi na uondoshaji wa majitaka zilizo salama, za uhakika,
zenye gharama nafuu na zilizo rafiki kwa mazingira zenye kuzingatia afya ya
jamii na zenye kuchochea ukuaji endelevu wa manispaa ya Morogoro pamoja na
Miji ya Kilosa na Mikumi.

Maadili yaMsingi.

2.3.1. Ufanisi.
Tunajitahidi kuwa wafanisi katika jamii yetu, Taasisi na Watu wetu (Wateja) kwa
kufuata misingi ya uwajibikaji, Uwezeshaji na uwezo.

2.3.2 Uadilifu.
Kila maamuzi na matendo ya MORUWASA yanashinikizva na Uadilifu ili
kuhakikisha tunaimarika na kuheshimika na wadau wa ndani na nje ya Mamlaka.

2.3.3. Kufanya kazi kwapamoja.
Tunatengeneza mazingira ya kushirikiana, Kusaidiana na Kuheshimiana katika
kazi ili kuhakikisha kwa pamoja tunapata matokeo yaliyokusudiwa.

2.3.4. Ubunifu. .
Tunadumisha mazingira mazuri ya kazi ili kuwa na mabadiliko na kuhakikisha
tuna uwezo wa kuyafikia malengo tunayoyatarija.

2.3.5. Ushirikiano.

Tunashirikiana na kushiriki na wadau katika jamii ili kujenga uhusiano wa

kudumu unaotupa thamani.




3. BODI NA MUUNDO WAKE.

MORUWASA inaendeshwa na Menejimenti kwa usimamizi wa Bodi ya Wakurugenzi

10 ambao wameteuliwa na kuwakilisha vikundi au makundi ya watu katika jamii

kulingana na umuhimu wa kila kundi kama ifuatavyo:-

L
2
3
4,
5
6.
7
8
9

10.

Prof. Romanus C. Ishengoma - Mwenyekiti waBodi

Bw. Tadeo Yuda Mgalla - Mwakilishi wa watumiaji majiwakubwa
Mrs. Niwael Mhando - Mwakilishi wa wanawake

Bw. Mwadhini Myanza - Mwakilishi wa wafanyabiashara

Bi. Rose Joseph Lyimo - Mwakilishi wa watumiaji maji majumbani
Lot. Col. (MST) Ahmed S. Mazola - Mwakilishi wa Madiwani

Eng. Emmanuel Kalobero - Mwakilishi wa Mkoa

Eng. Charles Mafie - Mwakilishi wa Wizara yaMaji

Bi. Sheilla E.Lukuba - Mkurugenzi wa Manispaa yaMorogoro.
Eng. TamimT.Katakweba - Mkurugenzi Mtendaji wa MORUWASA.

3.1. Majukumu ya Bodi ya Wakurugenzi.

i)

Kusimamia maendeleo, utekelezaji na uhakiki wa mikakati ya Mamlaka na
mpango wa kibiashara.

Kusimamia matumizi ya fedha zaMamlaka

Kusimami Ajira kwaWafanyakazi

Kuhakikisha sheria ya Maji No. 5 ya 2019 inafuatwa pamoja na mkataba wa
kiutendaji kati ya MORUWASA na Wizara ya Maji unazingatiwa.

Majukumu ya Bodi pia yatajumuisha majukumu yote iliyopewa na Msajili wa
Hazina kupitia (Waraka wa Msajili wa Hazina Na 1/2004: wajibu na

majukumu ya Bodi za Wakurugenzi wa Mashirika yaUmma).

4.WATEJA WA MAMLAKA YA MAJISAFI° NA USAFI WA MAZINGIRA

MORO

GORO.

Mkataba huu wa huduma kwa mteja unahusu wateja wetu ambao ni:

@)
(i)
(iii)
(iv)
V)
(vi)

Jamii

Wizara, Idara za Serikali,Mashirika ya Umma na Serikali zaMitaa
Taasisi zakiraia

Vyombo vyahabari

Taasisi za elimu nautafiti

Wabia wamaendeleo



(vii) Taasisi zakidini

(viii) Wanasiasa

(ix) Wawekezaji

5. HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA MORUWASA.
MORUWASA inatoa huduma ya uzalishaji wa Majisafi na kuyasambaza kwa

wananchi pamoja na usafi wa mazingizira haswa uondoshaji wa Majitaka.

5.1 Ubora wa Huduma zinazotolewa na MIORUWASA.

5.2 Muda wa Utoaji wahuduma.

Muda na Huduma

Ubora wa huduma Unazingatia Miongozo ya WHO, TBS na Miongozo ya EWURA.

siku za kazi zisizozidi 15
tangu kupokea taarifa
mteja.

Na. Ainaya Kiwango cha chini cha Muda wa kupata
Huduma Huduma huduma
Muda usizidi zaidi ya siku | Huduma itaunganishwa ndani ya
Kuunganishiwa | 7 za kazi baada ya mteja | muda wa siku za kazi zisizozidi 7
1. huduma ya kukamilisha malipo ya |baada ya mteja kulipia gharama
majisafi/au gharama na ada za|husika na ada zakuunganishiwa
majitaka Maunganisho. huduma na
kukamilisha hatua zinazotakiwa.
Usomaji wa Usomaji wa dira za maji
2 dira za maji ufanyike angalau mara 1 kila | Usomaji wa dira utafanyika mara moja
kwaajili ya mwezi kila mwezi baada ya siku 30 za
maandalizi matumizi ya maji.
ya Ankara. ,
Urejeshwaji wa [Huduma ya maji irejeshwe
huduma ndani ya masaa 24 baada ya| Huduma ya maji itarejeshwa ndani ya
3. ya maji baada yajmteja kulipa deni. muda usiozidi saa 24 baada ya kulipa
kulipa deni. deni.
Kurekebishaau | Dira ya maji yenye Huduma ya kurekebisha au kubadilisha
kubadilisha dira | tatizo/hitilafu dira zenye matatizo itafanyika ndani ya
zenye matatizo. | irekebishwe au [siku za kazi zisizozidi 15 tangu
kubadilishwa ndani ya kupokelewa kwa taarifa ya mteja.

Majibu ya
malalamiko.

Malalamiko yatachunguzwa
na kujibiwa ndani ya siku
za kazi zisizozidi

5 tangu tarehe ya
kupokelewa kwa
malalamiko

Malalamiko yatachunguzwa na
kujibiwa ndani ya siku zisizozidi 5
tangu kupokelewa kwa lalamiko.




Mafuriko
kutoka
kwenye
mfumo wa
majitaka-
mafuriko ya
ndani.

Hairuhusiwi kwa |Mafuriko yatadhibitiwa ndani ya masaa
majitaka yaliyo kwenye 48 ya kazi

mtandao wa majitaka wa
mamlaka ya maji kufurika
na kuingia ndani ya
nyumba ya mteja.
Mafuriko  yatadhibitiwa
ndani ya masaa 48 ya
kazi.

Mafuriko Hairuhusiwi kwa Mafuriko yatadibitwa ndani ya masaa
kutoka majitaka yaliyo kwenye [24 ya kazi.

kwenye mtandao wa majitaka wa
mfumo wa mamlaka ya maji kufurika
majitaka- na kuingia kwenye ardhi
mafuriko ya nje. | au mali ya mteja.
Mafuriko  yatadhibitiwa
ndani ya masaa 24 ya
kazi.




5.3 Ushughulikiaji wa malalamiko na Fidia kwa Mteja.

Na Fidia kwa
Fidia kwa kila siku
Kutokutimiza | baada ya
shughuli muda
kwa muda uliopangwa
Lalamiko. Muda wa kushughulikia. uliopangwa. Kupita.
Kurekebisha Dira ya maji yenye
au tatizo/hitilafu itarekebishwa au | 15,000/= 5,000/=
kubadilisha kubadilishwa ndani ya siku za
dira zenye kazi zisizozidi 30 tangu kupokea
matatizo. taarifa na
kuthibitisha ubovu wa dira
ambao haujasababishwana
mteja.
Usitishaji Huduma ya maji iliyositishwa
huduma kimakosa itarejeshwa ndani ya | 30,000/= 5,000/=

muda usiozidi saa 24 za kazi
baada ya kupokeataarifa

na kuthibitisha usitishaji  wa
huduma kimakosa.
Malalamiko yasiyohusu
Ankara za maji
yatachunguzwa na kujibiwa
ndani ya siku za kazizisizozidj
15 tangu tarehe ya kupokelewa
kwa malalamiko.
Malalamiko yanayohusu
ankara za maji
yatachunguzwa na kujibiwa
ndani ya siku za kazi zisizozidi 5
tangu tarehe yakupokelewa

kwa malalamiko.

kimakosa.

Majibu ya
malalamiko
yasiyohusu
ankara,

30,000/=

Majibu kwa
malalamiko
yanayohusu
ankara.

5. Mafuriko Hairuhusiwi  kwa majitaka
kutoka yaliyo kwenye mtandao wa 40,000/= 20,000/=
kwenye majitaka wa mamlaka ya maji | B
mfumo wa kufurika na kuingia ndani ya
majitaka- nyumba ya mteja.
mafuriko ya Mafuriko yatadhibitiwa ndani ya
ndani. masaa 48 ya kazi.
Mafuriko Hairuhusiwi  kwa majitaka
kutoka yaliyo kwenye mtandao wa | 30,000/= 20,000/=
kwenye majitaka wa mamlaka ya maji
mfumo wa kufurika na kuingia kwenye
majitaka- ardhi au mali ya mteja.
mafuriko ya Mafuriko yatadhibitiwa ndani ya
nje. masaa 24 akazi.

&



5.4Miongozo tuliyonayo katika kutoa huduma bora.

5.4.1 Kutekeleza majukumu na kufanya maamuzi kwa kuzingatia
katiba, Sheria, Kanuni, Taratibu, Miongozo ya sheria, Mila na
desturi za Jamhuri ya Muungano waTanzania.

5.4.2 Kutoomba, Kutoshawishi, Kutokutoa wala kupokearushwa.

5.4.3 Kutoomba, Kutokutoa wala lupokea zawadi au fadhila isipokua
kwa mujibu wa taratibu zilizowekwa nasheria.

5.4.4 Kutotoa shinikizo linalokiuka sheria, Kanuni, Taratibu na
miongozo katika katika utendaji kazi zaumma.

5.4.5 Kutekeleza majukumu kwa kuepusha mgongano wa maslahi wa
aina yoyote na mara zote kutoa maamuzi kwa kuzingatia katiba
na sheria.

5.4.6 Kutoa huduma bora kwa usawa kwa watu wote bila kujali Dini,
Siasa, Kabila, Udugu, Utaifa, Ukanda, Jinsia, Urafiki au hali ya mtu.

6 KAZI ZA MAMLAKA.

Kwa kuzingatia Sheria Na. 5 ya mwaka 2019 kazi za mamlaka ni kama ifuatavyo.

() Kutoa huduma ya majisafi na uondoshaji wa majitaka kwa matumizi
yanayotakiwa kuorodheshwa na sheria hii au sheria yoyote inayohusu
usimamizi wa vyanzo vya maji, Ubora wa maji na UsafiMazingira.

(i) Kuendelea kusambaza huduma ya majisafi kwa matumizi halali kwa
kuendelea kutibu maji na kusimamia ubora wa maji yanayosambazwa kwa
muda na kiwango kilichotajwa na sheria.

(i) Kuendelea kudumisha kazi za majisafi na Uondoshaji wa majitaka kwa
kushauriana na viongozi/ taasisi zinazolinda na kudumisha vyanzo vya maji.

(v) Kushauri Serikali kwenye uandaaji wa sera na miongozo kuhusiana na
viwango vya maji vinavyoongezeka. :

(vy Kupanga na kutekeleza miradi mipya kwa ajili ya kusambaza majisafi na
uondoshaji wa majitaka.

(V) Kuelimisha na kutoa taarifa kwa watu kuhusu afya ya jamii kwenye
kusambaza majisafi, kutunza vyanzo vya maji na kuondosha majitaka.

(vil) Kuungana na Taasisi za Serikali kwenye masuala yanayohusu usambazaji wa

majisafi na uondoshaji wa majitaka, Kuandaa na kutekeleza mipango

inayohusu kuendeleza huduma hizo.

(vii)Kukusanya ada na ushuru kwa usambazaji wa majisafi na uondoshaji wa

majitaka kwa wateja wamamlaka.




(X) Ununuzi na usambazaji wa madawa kwa wingi na nyenzo kuhakikisha
upatikanaji wa bidhaa hizo unakua waviwango.

(X) Kupendekeza gharama za huduma ya majisafi na uondoshaji wa majitaka.

(x) Kutoa huduma au vifaa ambavyo ni lazima au kuhitajika na wafanyakazi
wanaotoa huduma katikamamlaka.

(xif) Kuingia kwenye shughuli ambazo kwa maoni ya Bodi ya majisafi ni muhumu
kwaajili ya kufanikisha kazi za mamlaka chini ya sheriahii.

(xiii) Kulaza bomba mita 100 kwenda kwa wateja wakati wa kuunganisha huduma

yamaji.

7 WAJIBU WA MAMLAKA.

(i) Kuzalisha na kusambaza majisafi na salama ya kutosha kwa kufuata viwango
vinavyotambulika na kutoa huduma ya majitaka katika mazingira yaliyo
salama naendelevu.

(i) Kushugulikia maombi au malalamiko yawateja.

(i) Kutoa Dira za maji kwamteja.

(iv) Kuhudumia mtandao wa majisafi naMajitaka.

(v) Kutoza huduma za Ankara za maji kwamteja.

(Vi) Kuwahamasisha na kuwaelimisha wateja wake juu ya utumiaji bora wa
maji, utunzaji na uhifadhi wa vyanzo vya maji na utunzaji wa miundombinu
ya majisafi na majitaka na utumiaji bora wa mtandao wa,ma]ltaka

(vii) Kuwahabarisha na Kuwaelimisha wateja na wadau kuhusu mabadiliko
yoyoteyanapotokea.

(viii) Kufanya mabadiliko ya gharama za huduma nakuyatekeleza.

(ix) Kutokuondoa Dira ya maji kwa mteja pasipo mteja mwenyewe au mwakilishi

wa mteja kuwepo, na kama ikiondolewa bilg mteja"ah mwakilishi wake

kuwepo, basi uwepo wao uwe umeshindikana kupatikana.




7.1 Wajibu wa Mamlaka kwa wadau wake kama vile TTCL,
Manispaa, TANESCO, Vyombo vya Usalama, Serikali za
mitaaSerikali ya Wilaya naMkoa.

7.1:1
7.1.2
7.1.3

7.1.4

Kulipia huduma zote zitolewazo kwamamlaka.

Kujenga mahusianomema.

Kutoa elimu na kuhamasisha utunzaji wa vyanzo vya maji na utumiaji
mzuri wa maji ya mtandao wamajisafi/majitaka.

Kutoa ushirikiano kwa shughuli za maendeleoya Manispaa ya Morogoro,

Kilosa, Mikumi na zakitaifa.

8 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA.

8.1 Haki za Mteja.
8.1.1 Mteja ana haki ya kupatiwa huduma ya majisafi na kuondoshewa majitaka

pale ambapo huduma hizo zipo kwa kuzingatia sheria na taratibu

zilizowekwa bila kujali rangi, kabila, jinsia dini au itikadi za kisiasa.

8.1.2 Ana haki ya kutoa malalamiko yake kwa Mamlaka iwapo haridhiki na

huduma anazopata na kushughulikiwa harakaiwezekanavyo.

8.1.3 Ana haki ya kupeleka rufaa ya malalamiko EWURA iwapo hakuridhika na

hatua zilizochukuliwa naMamlaka.

8.1.4 Haki ya kuelemishwa kuhusiana namasuala ya utendaji yaMamlaka.

8.1.5 Kupata taarifa za utendaji waMamlaka. .

8.1.6 Kushiriki katika kuchangia maoni kwa masuala yanayohusuHuduma.

8.2 Wajibu wa Mteja.

Baada ya kupata huduma ya Majisafi na kuondoshewa Majitaka, mteja ana wajibu

ufuatao:

8.2.1
8.2.2
8.2.3

8.2.4

-

Kulinda miundombinu ya huduma za majisafi namajitaka.
Kulipia huduma zote zitolewazo namamlaka.

Kutoa taarifa ya mivujo mbalimbali,wezi wa maji,wateja wasio halali,wanaoharibu
bomba na dira za maji na kuchafua vyanzo vya maiji.

Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka katika kuboresha huduma ya
majisafi na majitaka, ukusanyaji wa mapato pamoja na usomaji wa dira zamaji.




8.2.5 Kutoa taarifa kwa Mamlaka juu ya mtumishi anayeomba au kupokea rushwa.

8.2.6 Kuhakikisha ananunua Bomba za Class “C” na vifaa vya maunganisho wakati wa
kuunganishiwa huduma ya maji ili kuepuka mivujo inayotokana na mabomba

yasiyokidhiviwango.

8.2.7 Kuchangia gharama zinazohusiana na bomba linalopeleka maji nyumbani kwa
mteja kutoka bombakuu.

8.3 Wajibu wa wadau wengine na kutoa huduma kama TTCL, TARURA,

TANESCO, TRC, Serikali ya Wilaya na Mkoa kwaMamlaka.

8.3.1 Kutoa taarifa ya kazi na matengenezo yanayoweza kuleta katisho katika

uzalishaji na usambazaji wamajisafi.

8.3.2 Kujenga mahusiano mema ya utoaji huduma zajamii.

8.3.3 Kutoa elimu na kuhamasisha utunzaji wa vyanzo vya maji na utumiaji mzuri

wa mtandao wamajitaka.

8.3.4 Kusaidia kulinda miundombinu ya majisafi namajitaka.

9 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU.

9.1 Bei za mauzo ya Majisafi.

Kundi la Bei ya maji kuanzia Bei ya maji Bei ya maji
watumiaji maji 2019/2020 kuanzia 2020/2021 | kuanzia 2021/2022
Majumbani 1,600 1,600 1600
Taasisi 1,900 1,900 1,900
Biashara 2,240 2,300 2,300
Viwanda 2,860 2,900 2,900
Kiosk 1,000 1,500 1,500
Boza 1,600 1,600 1,600

9.2 Bei za Uondoshaji wa Majitaka.

Gharama za

Gharama za

Gharama za
uondoshaji kwa

Kundi la uondoshaji kwa uondoshaji kwa meta _
watumiaji maji meta moja ya mojaya meta moja ya
mauzo.(2019/2020 mauzo.(2020/2021) | mauzo.(2021/2022
) )

Majumbani 600 700 700
Taasisi 900 1,000 1000
Biashara 1000 1000 1,000
Viwanda 1,100 1,200 1,200
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9.2.1. Bei za Umwagaji waMajitaka.

Gharama za Umwagaji

wa majitaka

Gharama za
umwagaji wa

Gharama za
umwagaji wa

Kundi la (2019/2020) Majitaka kwa trip majitaka kwa trip
Wateja (2020/2021) (2010/2022)
20,000 20,000 20,000

9.2.2. Gharama zauzibuaji.

e Taasisi
e Biashara
e Majumbani

-sh.50,000
-sh.50,000
-sh.30,000

/=
/=
/=

9.3 Ada ya Maunganisho ya Mtandao wa Majisafi na Majitaka.

Kundi la watumiaji maji

Gharama
2019-

2021

Majumbani

Taasisi

Biashara

Viwanda

Asilimia 20% ya gharama zote za
maunganisho ya majisafi na majitaka

9.4 Ada ya Urudishaji Huduma (Reconnection fee).

Kundi la watumiaji Gharama Gharama | Gharama
maji 2019/2020 2020/2021 . 2021/2022
Majumbani 15,000 15,000 15,000
Taasisi 15,000 15,000 15,000
Biashara 15,000 15,000 15,000
Viwanda 15,000 15,000 15,000

e NB: Bei za mauzo ya majisafi na uondoshaji wa majitaka zinaweza
kubadilika kulingana na gharama zauzalishaji._ -

Pamoja na bei hizo mteja atatozwa kama ifuatavyo;-
e Kila kundi la mtumia maji litalipa 1% ya matumizi yake kwaEWURA.
e Katika kioski mwananchi atanunua ndoo ya lita 20 kwa shilingi 50/=tu
e Mteja atatozwa 18% ya VAT katika Ankara yake.
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9.5 Utaratibu wa Maunganisho Mapya.

Mteja atafika Ofisini na kuleta maombi ya kuunganishiwa maji kwa kufuata utaratibu
ufuatao:

e Kujaza fomu ya maombi

e Kurejesha fomu ya maombi

e Kufanya malipo ya awali

e Kufanyiwa upimaji

e Kupewa tathmini ya maunganisho ya huduma ya maji.

e Kufanya malipo ya mwisho.

e Kuunganishiwa maji.

9.6.Viambatisho kwa ajili ya Maunganisho Mapya ya Huduma zamaji.

A: Kiwanja Kisichopimwa

Picha mbili (2) Saizi ya Pasipotizinazofanana.

Barua ya Utambulisho kutoka kwa Mwenyekiti wa Mtaawake
Mkataba wa mauziano wa Kiwanja/Shamba/Nyumba
Stakabadhi ya malipo ya jengo kutokaTRA

Malipoya awali Tsh25000/=

S S

B: Kiwanja Kilichopimwa

Picha mbili (2) Saizi ya Pasipotizinazofanana.

Barua ya Utambulisho kutoka kwa Mwenyekiti wa Mtaawake
Nakala ya Hati ya Umiliki wa Ardhi/Barua yaOffer
Stakabadhi ya malipo ya jengo kutokaTRA

Siteplan E
Malipo ya awali Tsh.25000.

AR o

9.7 Njia za Ulipiaji waHuduma.

Malipo yote ya ankara za majisafi na majitaka yanafanyika kupitia njia
zifuatazo:

e Huduma ya M-Pesa, TigoPesa, HaloPesa, T-Pesa, Airtel Money,EasyPesa na

~ Selcommalipo

» Matawi yote ya Benki ya CRDB, NMB, EXIM, NBC, Benki ya Posta (Tpb) popote
yalipo pamoja na mawakala wa benki za hizotajwa

9.8 Namna ya Kushughulikia Malalamiko
Njia za kutoa malalamiko
o Kufika ofisi ya Huduma kwa wateja MORUWASA
e Kupiga simu ya Huduma kwa wateja.
e Kuandika barua.
e Kutuma barua pepe.
e Kutembelea wateja.




9.9 Ufuatiliaji na Utatuzi wa Malalamiko ya Wateja.
1. Kupokea malalamiko

Kusajili lalamiko la mteja kwenye leja.
Lalamiko kupekwa idara husuka kwa ajili ya utatuzi.
Kupata mrejesho kwa njia ya maandishi kwenye jalada la malalamiko
Kitengo cha huduma kwa wateja kufuatilia mrejesho kutoka kwenye jalada
Kutoa mrejesho kwa wateja:-

e Kuwapigia simu wa eja

e Kutembelea wateja.

e Kuwapa mrejesho wanapofika ofisini.

Gy N A 0 Y

9.9.1Mrejesho.

Tuko wazi na tunafarijika kupokea mrejesho kutoka kwa wateja juu ya utendaji
wetu katika utoaji huduma. Mrejesho kama pongezi, Mapendekezo na
malalamiko unaweza kuwasilishwa kwa mkurugenzi mtendaji kwa njia ya barua,
Nukushi, Simu, Barua pepe, Tovuti na Sanduku la maoni au kwa kukutana na
Menejimenti ya Mamlaka au mkuu wa eneo husika. Mawasiliano yafanyike kwa
kutumia Lugha za Kiswahili auKingereza.

Tutafanyia kazi mrejesho uliowasilishwa kwa lengo la kuboresha utoaji wetu wa
huduma.

Tunawahimiza wateja wetu kuonyesha anuani zao kila wanapowasilisha
mrejesho kwa Mamlaka.

9.9.2. Mapitio na Utoaji taarifa.
Mkataba huu utafanyiwa mapitio kila baada ya miaka mitatu au wakati wowote

kutakapotokea mabadiliko ili kuhakikisha mkataba unakuwa na tija kwa wateja na
wadau wetu. Mapitio yatafanywa kwa kuzingatia yafuatayo:
(i) Mrejesho kutoka kwa wateja na wadauwetu
(ii) Mabadiliko katika hudumazetu
(i) Tathmini ya utendaji ya viwango vya hudumazetu.

(iv) Kutoa taarifa ya tathmini ya Utekezaji wa Ahadi na Viwango vya Huduma.

9.9.3.TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA KWA MWEZI, ROBO

MWAKA NA MWAKA MZIMA.
1. Uunganishaji wa huduma ya majisafi/au majitaka

e Jumla ya wateja waliounganishiwa majisafi/ majitaka

e Wangapi waliunganishiwa majisafi/ majitaka ndani ya muda.

e Wangapi waliunganishiwa majisafi/ majitaka nje ya muda.
2. Usomaji wa dira za maji kwaajili ya maandalizi ya Ankara.

e Jumla ya dira zilizopo
Lo e Dira ngapi zilisomwa ndani ya muda
e Dira ngapi zilisomwa nje ya muda.
3. Urejeshwaji wa huduma ya majibaada ya kulipa deni
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e Jumla ya wateja waliositishiwa huduma
e Wangapi wamerejeshewa huduma kwa wakati
e Wangapi wamerejeshewa huduma nje ya wakati

4. Kurekebisha au kubadilisha dira zenye matatizo.
e Jumla ya dira zenye matatizo
* Dira ngapi zimerekebishwa au kubadilishwa ndani ya muda
* Dira ngapi zimerekebishwa au kubadilishwa nje ya muda

5. Majibu ya malalamiko.
e Jumla ya malalamiko yaliyopokelewa
e Malalamiko mangapi yametatuliwa kwa wakati
* Malalamiko mangapi yametatuliwa nje ya muda.

6. Mafuriko kutoka kwenye mfumo wa majitaka mafuriko ya ndani.
* Jumla ya mafuriko ya majitaka yaliyoingia kwenye nyumba za watu
e Mafuriko mangapi yamedhibitiwa ndani ya wakati
* Mafuriko mangapi yamedhibitiwa nje ya wakati.

7. Mafuriko kutoka kwenye mfumo wa majitaka mafuriko ya nje.
* Jumla ya mafuriko ya majitaka yaliyoingia kwenye ardhi au mali ya mteja
e Mafuriko mangapi yamedhibitiwa ndani ya wakati
e Mafuriko mangapi yamedhibitiwa nje ya wakati.

10 Ufuatiliaji wa Utekelezaji wa mkataba.

Katika kufuatilia utekelezaji wa Mkataba huu wa Huduma kwa mteja mamlaka
inafanya yafuatayo.

@ Kufuatilia utekelezaji wa Malalamiko ya wateja yanayopokele\/\;a na Mamlaka.

@ Mteja kupata huduma ya Maunganisho ya majisafi na majitaka kwa muda
uliopangwa mara baada ya kukamilishamalipo.

@ Mteja kurudishiwa huduma ya maji kwa wakati mara baada ya
kukamilishamalipo. ~

(v) Kufuatilia ujazaji na kuweka sahihi kwenye fomu ya Uchunguzi kulingana.

(v) Taarifa za malalamiko zitakua ni sehemu ya ripoti za kila robo tatu ya mwaka.
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11 Anuani Zetu na Saa Za kazi.

e Anuani.
Anuani. Mkurugenzi Mtendaji.
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
(MORUWASA),
S.L.P 5476,
Morogoro.

Namba za Simu. | Simu: +255 232614182/2614214.
Namba ya huduma kwa wateja : 0800751011
Nukushi: (0)736 617924.

Barua Pepe info@moruwasa.go.tz

Tovuti Www.moruwasa.go.tz

Mitandao ya Facebook/Instagram na Twiter: moruwasa
kijamii

e Saa zaKazi.
Siku za kazi: Jumatatu hadi l[jumaa

Saa za Kazi: Saa 1:30 Asubuhi hadi Saa 10:30 Jioni

Ofisi Zetu zitafungwa Jumamosi, Jumapili na Siku za Sikukuu. Aidha taarifa zote za dharura

zinapokelewa siku zote za juma.
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