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UJUMBE WA MKURUGENZI MTENDAJI

dugu Msomaji,

napenda kuchukua nafasi hn kukukanbisha kusoma

janda la MORUWASA YETU ambalo mi toleo la
kwanza ma maalum lenve lengo la kuelimisha uwmma kubusu
shughul na masuala mbabmbal vanavotanywa na  Mamilaka yva
Majpsafi na Usafi wa Mazingira Morogoro (MORUWASA).
Katika janda lah pamoja na mambo mengme msomap ataweza
kupeata uelewa kuhusu shughuli na matukio mbalimbali na muhimu
valivopn ndam va Mamlaka katika kapindi cha mwaka 2023
Matukio mbahmbali yanavogaziwa katika janda hli vanavohusu
utekelezap wa huduma za mayn na usafi wa mazingira hasa kanka
maeneo ya mashinkiano na ushinkishwaji wa wadau, wtoaji wa
elimu kwa umma, wiekelexan wa miradi va map, Komudisha kwa
Jamu, Matunzo na kubadihishana uzoefu vameangaziwa kanka

jannda huli.

Tunapomaliza mwaka wa 2023 na kuanea mwaka mpyva wa 2024,
ninapenda kutumia fursa hin kuendelea kuwashukuru wateja na
wadau wote wa MOBUWASA kwa uwshinkmane — mkubwa
witliotuonesha kanka kipindi chote cha mwaka 2023

Aindha kwa upekee tunatoa shukram za dhat kwa Ras wa Awamu
va 6 Mhe Dkt Samaa Suluhu Hassan na Wizara yva Majt kwa
kutuwezesha kwa kutekeleza ahadi va 2023 Mwaka wa Kihonda
kwa wananchi wa maeneo va Kihonda, Lukobe, Mkundi na Kiegea MhE"diSE Tamirn T. Katakweba

kupitia mradi wa kuboresha huduma va map kanka kata za Kihonda, MKURUGENZI MTENDAJI

Lukobe na Mkundi wenve gharama va taknbam shilingm Bilioni 18.

Tunaahidi kuendelea kuhabarisha umma kuhusu kazi na shughuli za
Mamlaka kupiia janda la MORUWASA YETU katka matoleo
vatakayofuata ambavo vatakuwa yanatoka kila baada va muen

mutatu (Robo va mwaka wa fedha).

Nmaznm kuwa kupitia Janda lnh wasomap wetu watapata  fursa
ya kuelmika na kuwa mabalozi wazun wa kuelimisha wengine
kuhusu shughul zmazotekelezwa na MORLWASA

Kwa maba va Bodi va Wakurugenzi Menejment na Watumuasha
wole wa MORUWASA nmawatakia wadan wetu wote khen ya

Mwaka Mpva 2024
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FURAHA YATAWALA BIGWA- MRADI WA MAJI BIGWA
WAZINDULIWA RASMI NA MHE. AWESO.

Waziri wa Maji Mhe.Jumaa Aweso alizindua
rasmi Mradi wa kuboresha Huduma yva Maji wa
Bigwa-Bohmela unaonufaisha taribani ya wakazi
39424 wa maeneo ya Bigwa SokoniBigwa
Kisiwani Makuti,Bigwa Sister,Bigwa Ualimu,
Lukuyu, Bigwa Relini, Kilakala,Bohmela,
Mwanzo Mgumu, Misongeni,Kingolwira na
Kitungwa katika Manispaa ya Morogoro.

Akiongea baada ya kuzindua mradi huo Mhe.
Aweso alimpongeza Mkurugenzi Mtendaji wa
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
Morogoro (MORUWASA) Mhandisi  Tamim
Katakweba na watendaji wake wote kwa kazi
kubwa waliyoifanya ya kuhakikisha mradi huo
uliogharimu Shilingi Bilioni 2.4 unakamilika kwa
wakati na kwa ubora unaotakiwa na kupelekea
kuimarisha huduma ya maji kwa wananchi wa
maeneo hayo.

Aidha, Mhe. Aweso aliielekeza MORUWASA na
Mamlaka nyingine za Maji nchini kuhakikisha
huduma ya maunganisho va Maji inatolewa kwa
wananchi bila vikwazo na pia kuhakikisha zoezi la
usomaji wa dira za maji unafanyika kwa ufanisi na
kwa kuwashirikisha wananchi,

Hafla ya uzinduzi wa Mradi huo wa maji
uliotekelezwa  na  MORUWASA
ulifanyika mapema Januari 04,2023
katika uwanja wa highland -Bigwa na
kuhudhuriwa na wananchi na viongozi
mbalimbali wa Manispaa ya Morogoro
wakiwemo Katibu Tawala Mkoa wa
Morogoro, Dkt.  Mussa A Mussa,
Mbunge wa Morogoro  Mijini,Mhe.
Abdulazizi Abood, Mwenyekiti wa
Chama cha CCM Mkoa wa Morogoro,
Bw. Fikiri Juma na Diwani wa Kata ya
Kilakala, Mhe. Michael Kanga pamoja
na Taasisi za Bonde la Wami-Ruvu na
RUWASA,
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MHESHIMIWA AWESO ARIDHISHWA NA KASI YA UTEKELEZAJI WA MRADI
WA MAJI KIHONDA, ASISITIZA 2023 NI ZAMU YA KIHONDA KUNYWA MAJI

Waziri wa Maji, Mhe. Jumaa Aweso alifanya Akiongea wakati wa ziara hiyo, Mhe. Aweso
riara va kukagua ujenzi wa Mradi wa Kuboresha alimpongeza Mkurugenzi Mtendaji - wa
| |udun']ﬂ val N[m] maeneo vil h‘“}RU“ﬁ"A SrﬂL, h‘hﬂﬂdlbi Tal'l'IiI"t'l Kﬂlﬁk“’ﬁbﬂ
Kihonda,Mkundi,Lukobe. Kiegea Kilimanjaro,§ kwa kazi iliyokwishakufanyika katika mradi

GR.,Viwandani na Yespa ambayo kwa muda huu na na kumtaka aongeze nguvu kazi ili
mrefu yamekuwa yakikabiliwa na changamoto kuhakikisha mradi umkanuhl;q kwa wakati
ya upatikanaji wa uhakika wa huduma ya maji. 1@ wananchi wa maeneo nufaika wanapata
k ‘ : : huduma ya maj ndam ya mwaka huu wa

Ziara hiyvo iliyofanyika mapema Januan 4, 2023 2023. _ =

ilihusisha Ukaguzi wa ujenzi wa mradi wa Kituo e

...

kip}-'a [Ehil Kusukuma mar?.ji{'Pumpl[uuse}::neula #‘5 1
Mizani ambao upo katika hatua za mwisho za o ‘r’ ’
utekelezaji na Ujenzi wa Tanki la Maji lenye e Eﬁ

wazo wa lita Miliomi Maoja lilllopo enco la Mlima W
Magereza Kiegea pamoja pamoja na ulazaji wa A 2.
bomba za maji kutoka tanki la Maji la Mgulu wa " | =
ndege kuelekea maeneo ya Kihonda Kaskazini, \ & E
[.ukobe na Makunganya, g % ? . <P
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KAMATI YA BUNGE YA MAJI NA
MAZINGIRA YATEMBELEA BWAWA .
LA MINDU. Mradi huu ambao unagharimu takribani
shilingi Bilioni 18 utanufaisha jumla va
wananchi wapatao 120,000 wa maeneo
hayo.
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Kamati ya kudumu ya Bunge ya Maj na
Mazingira imeanza ziara yake ya siku tatu katika
Mkoa wa Morogoro leo Oktoba [2, 2023
ambapo pamoja na mambo mengine iImeweza
kujionea hali ya Bwawa la Mindu na jitihada
mbalimbali za uhifadhi wa Bwawa hilo.

Kamati hiyo imeagiza Mamlaka na Taasisi za
Serikall kushirikiana katika utoaji wa elimu na
ushirikishwaji wa wananchi katika utunzaji wa
vyanzo vya maji hususani katika vyanzo vya
moto inayotiririsha maji katika Bwawa la Mindu
ili kulifanya Bwawa hilo kuwa endelevu.

Kwa upande mwingine Kamati imeshauri juu ya
kutumia wataalam wa ndani katika kutekeleza
Mradi Mkubwa wa maji katika Manispaa vya
Morogoro wenye thamam ya Shilingt Biliom
| 85 utakaohusisha unyanyuaj wa tuta Bwawa la
Mindu 1li kuokoa fedha za Serikali.
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UFUATILIAJI WA MAENDELEO YA MRADI WA KUBORESHA HUDUMA
YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MOROGORO (AFD).

MNaibu Katibu Mkuu Wizara va Maji Mha,
Mwajuma Waziri aliwataka Wataalam Washauri wa
Mradi wa Kuboresha Huduma ya Mapisati na Usafi
wa  Mazingira Morogoro (AFD) kuhakikisha
wanafanya kazi inayoonckana kwa macho "Site"
katika utckelezaji wa Mradi huo.

Kikao hicho kilienda sambamba na ziara
va kutembelea baadhi ya maenco
vanayohusika katika utekelezaji wa
Mradi huo ambayo ni Bwawa la Mindu,
eneo la kujenga Mtambo mpya wa
kutibu maj Mafiga na Mabwawa va
Alitoa maagizo hayo Novemba 21, 2023 wakati wa ey M-:l_l]lﬂl‘iﬂ M d.tm'
kikao cha Utuatiliaji wa Maendeleo ya Mradi huo -
wenye thamani ya Tsh. Bilioni 185 na kusisitiza
kuwa utekelezaj wa Mradi huo upo nyuma ya muda
na hawana budi kuhakikisha wanaongeza kasi.

Katika maagizo yake pia aliwataka Wataalam
Washaun wa Mradi huo kukamilisha nyaraka za
zabuni ifikapo Disemba 2023,

Pia aliwasisitiza kufanya kazi kwa ushinkiano na
kushirikisha wadau il kuleta tija na matukio mazuri
katika utekelezaji wa Mradi huo.

Naye Mkurugenzi  Mitendaji, Mha. Tamim
Katakweba alisema kuwa watajitahidi kuhakikisha
maelekezo ya Naibu Katibu Mkuu yanatekelezwa
il Mradi uweze kukamilika kwa wakati.
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WANANCHI KIHONDA KUANZA KUNYWA MAJ|
MAPEMA MRADI UKIENDELEA KUTEKELEZWA.

Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Mhe. Adam Malima
akiambatana na Kamati ya Ulinzi na Usalama Mkoa
alitembelea na kukagua Mradi wa Kuboresha
huduma ya Maji katika Kata za Kihonda, Lukobe na
Mkundi ambapo ametembelea Tanki la Maji lenye
Ujazo wa lita milioni mbili la Mguru wa Ndege na
Kituo cha Kusukuma Maji (Booster Station)
kilichopo Mizani Kihonda,

Akiongea wakati wa ziara hiyo Mhe. Malima aliitaka
MORUWASA kufanya kazi usiku na mchana ili
kuhakikisha sehemu ya wananchi inaanza kupata
maji kabla ya Disemba 2023 wakati utekelezaji wa
Mradi ukiendelea.

Aidha Mhe. Malima alimshukuru Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan kwa kuwakumbuka wananchi wa
Morogoro kupitia Mradi huo utakaonufaisha wakazi
wapatao 135,000,

Pia alimpongeza Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso
kwa ushirikiano wake na kazi kubwa ya kuusukuma
Mradi huo kuhakikisha wananchi wa Morogoro
wanaondokana na changamoto ya maji.

Sambamba na hilo alizipongeza MORUWASA na
RUWASA kwa kazi kubwa na kasi inayoendelea
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katuka kutekeleza Mradi na kuzitaka
kuendelea na bidii hivo hiyo ya kumtua
mama ndoo kichwani.

Naye Mkurugenzi Miendaji wa
MORUWASA Mha. Tanmum
Katakweba aliahidi kutekeleza Kazi kwa
kasi zaidi 1h kvanza kuhudumia sehemu
ya Wananchi wakati shughuli za
kutckeleza Mradi zikiendelea.

Kwa upande mwingine Mhe. Malima
aliwataka wananchi wa Morogoro
kuiona, kuithamini na kuunga mkono
kazi kubwa inayoendelea kufanywa na
Serikali yva awamu ya sita inayoongozwa
na Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
katika kutatua changamoto ya maji.
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KATIBU TAWALA AIPONGEZA MORUWASA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingirma MORUWASA imejipanga kuanza mchakato
Morogoro (MORUWASA) imepongezwa kwa wa kujenga mabwawa va kutibu Majitaka
kazi nzuri inayoifanya katika kuhakikisha huduma katika Miji midogo va Kilosa na Mikumui,
yva Mtandao wa uondoshaj mapntaka mazidi
kupanuka. Ameongeza kuwa Mamlaka makumbwa na
changamoto za kuziba kwa mitaro na
Pongezi hizo zimetolewa Oktoba 2 , 2023 na Chemba kutoka taka ngumu zinazotupwa
Katibu Tawala wa Mkoa wa Morogoro Mhe. Dkt. kwenye Mitandao ya Majitaka.
Mussa Ali Mussa wakati wa kikao cha kujadili _ » _ o
Uimarishaji wa Shughuli ya Usimamizi wa Usafi Kkao hicho kilihudhuriwa Katibu Tawala
wa Mazingira ndani ya Mkoa wa Morogoro W3 Mkoa, Mkurugenzi Mtendaji =~ wa
kilichofanyika katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa MORUWASA, Mkurugenzi wa Bodi ya
Monogon. _F!ﬂnd-.': la \haml.fﬁu»ru, Menegja Mkoa wa
= TARURA, Mengja Mkoa wa RUWASA,
Meneja wa kanda ya Rufiji na Morogoro wa
NEMC na Mkurugenzi Miendaji  wa
Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro.

Mbali na  hilo pia amezitaka Taasisi
zinazosimamia Usah wa Mazingira kufuata sheria
Za nchi na kushirikisha jamii kwa ukaribu juu ya
masuala ya kisheria ili kuongeza wigo wa usafi wa
Mkoa wa Morogoro.

Kwa upande wake Mengja wa Mazingira na Usafi
wa Mazingira, Mhandisi. Gidion Chahe
alipokuwa akiwasilisha wasilisho kwa niaba ya
Mkurugenzi Mtendaji amebainisha kuwa

MORUWASA na WATERNET WAWEKA
MIKAKATI YA MASHIRIKIANO KWwWA
MWAKA 2023/2024

Pia Mikakati mwingine ni katika eneo la
kudhibiti changamoto upotevu wa Maji kwa
kuandika kupitia ufungaji wa 'DMA' kwa
ajili  ya kubaina na kukabiliana na
changamoto hiyo.

Mamlaka va Mapsafi na Usali wa Mazingira
Morogoro (MORUWASA) ikiongozwa na
Mkurugenzi Mitendap wa Mamlaka ilifanya
mazungumzo na Shinka la Waternel kupitia
Programu va Waterworx na kuweka mkakati wa
mashirikiano baina vao katika kipindi cha mwaka
2023/2024,

Aidha elimu ya masuala ya jinsia katika
sekta ya Maji ni mkakati mwingine
uliowekwa baina ya MORUWASA na
Programu yva Waterworx.

Mikakati hiyo imejikita katika maeneo vya
Uhifadhi wa vyanzo vya maji hususani kidakio
cha Ngerengere kinachotiririsha maji yake katika
Bwawa la Mindu,

Kwa muda mrefu MORUWASA na
Waternet wamekuwa na  mashirikiano
endelevu katika kuhifadhi vyanzo vya maji
na kuboresha huduma ya maji Morogoro.
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WATUMISHI MORUWASA WAHASWA KUZINGATIA SHERIA
ZA UTUMISHI WA UMMA

Watumishi wa Mamlaka ya Majisafi na Usah wa
Mazingira Morogoro (MORUWASA)
wamehaswa kufanya kazi kwa bidii na kutimiza
wajibu bila kukinzana na sheria na miongozo ya
Utumishi wa Umma,

Rai hiyo ilitolewa Novemba 092023 na
Mwenyekiti wa Tume ya Utumishi wa Umma Jaji
Mstaafu Mhe. Hamisa Kalombola alipozungumaa
na watumishi wa MORUWASA wakati wa ziara
ya kikazi va Tume hiyo ya kutembelea Makao
makuu ya MORUWASA.,

Mhe. Hamisa alisema kuwa Serikali inajitahidi
kuboresha mazingira va kazi kwenye Taasisi
kwani Taasisi zote Umma nchini zinatawaliwa na
sheria moja ya Utumishi wa Umma ili kuona haki
inatendeka.

Aliongeza kuwa lugha nzun kwa wananchi ni
silaha ya maendeleo ya Taasisi na lengo kuu la
mtumishi ni kumtumikia mwananchi.

) .\ *Ta

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
Morogoro (MORUWASA) Mha, Tamim
Katakweba alisema kuwa katika misingi ya
kusimamia Utumishi wa umma haki inabaki
kuwa haki.

Aidha aliongeza kuwa vyombo wvya
kusimamia haki za watumishi vimewekwa
kwa kufuata ngazi ili kuhakikisha ustawi
katika umma unakuwepo.

Mha. Katakweba pia aliishukuru Tume hiyo
kwa kutoa elimu kuhusu haki na wajibu wa
Mtumishi wa Umma pamoja na kazi na
majukumu ya Tume hiyo kwa watumishi wa
MORUWASA,

Naye Mwenyekiti wa Kamati va Maadili
MORUWASA Bi. Chrstina Mudogo

aliishukuru Tume hiyo kwa kuitembelea na
Kuzungumza na Watumishi wa Mamlaka na
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MORUWASA YAMTAKA MKANDARASI KUKAMILISHA MRADI
WA MKAMBARANI KWA WAKATI

Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka vya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro
(MORUWASA) Mha. Tamim T. Katakweba
alimtaka Mkandarasi PNR  Services Lid
anayetekeleza Mradi wa Maji Mkambarani
kuhakikisha anakamilisha Mradi huo kwa
wakati ili  wananchi waweze kuanza

kunufaika na huduma ya maji.

Mha. Katakweba alitoa maagizo hayo tarche
15.11.2023 wakati wa kikao kaz baina va
MORUWASA, RUWASA na Mkandarasi
huyo kilicholenga kujadili Maendeleo va
Mradi huo utakaonufaisha

Mkono wa Mara na Pangawe ambapo kwa

sasa utckelezaj wake umehkia asilimia 29%.

Mha. Tamim alimuelekeza Mkandarasi kuwa
kwa sasa anatakiwa kujikita na kazi va ujenzi
wa bomba kuu la mserereko ( gravity main)
lenye kipenyvo cha milimita 250 na urefu wa
takribani kilomita 6.5 kutoka banio la maji la
Bamba hadi kwenye birika la maji lililopo
Mlima Ng’'aro lenye ujazo wa lita 500,000,

Kwa upande wake Meneja Mradi kutoka
PNR Services Ltd Mha. Brahma Reddy
alisema kuwa wamepokea maelekezo hayo
na kuahidi kuyatekeleza kwa wakati.

p
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wananchi °

WASILISHO LA MBINU ZA
KISASA KUDHIBITI NRW

Kaimu Mkurugenzi wa Mamlaka ya Majisali na
Usafi wa Mazingira Morogoro (MORUWASA)
Bw. Lyang’onjo B. Kiguhe alisema kuwa suala
la kupunguza upotevu wa maji ni suala
mtambuka kwa watumishi wote hivyo kila
mtumishi anawajibu wa kuhakikisha anashiriki
katika kupunguza upotevu wa  maji
yasiyolipiwa,

Alivasema hayo tarehe 3.11.2023 wakati wa
kikao cha wasilisho la mbinu za kisasa za
utambuzi wa mivujo lililofanywa na Taasisi ya
NEXIS AFRICA LTD katika ofisi za
MORUWASA Makao Makuu.

Kwa upande wake DKL Joseph Mtamba ambae
ni mwakilishi kutoka taasisi ya NEXIS AFRICA
LTD alisema kuwa Mamlaka inapaswa
kuhakikisha inatumia njia za kisasa katika
utambuzi wa mivujo il kuokoa may
yanayopotea ambayo yanasababisha mapato ya
Mamlaka kushuka.
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SEKTYA MAJI TANZANIA YAIBUKA KINARA DUNIANI
UTEKELEZAJI MIRADI YA MAJI VIJIJINI

Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia kanda ya
Mashariki na Kusini mwa Afnka Dkt. Victoria
Kwakwa aliitaja na ameipongeza Tanzania kuwa
kinara na mfano katika utekelezaji wa programu
va uendelevu wa huduma ya maji na usafi wa
mazingira vijijini Mashariki na Kusini mwa
Afrika na Duniani kwa kutumumia utaratibu wa
malipo kwa matokeo yaani Programme for
Results (PforR) ambayo inatekelezwa katika nchi
zaidi ya 50 na kufadhiliwa na Benki ya Dunia.

Akizungumza na Waziri wa Fedha Mhe. Dkt
Mwigulu Nchemba pamoja na Waziri wa Maji
Mhe. Jumaa Aweso, Makamu wa Rais Kwakwa
alisema Tanzania ni mfano bora katika utekelezaji
wa Programu ya PforR na ameiomba itoe uzoefu
wa mafanikio yvake kwa nchi zaidi ya 23 kutoka
kanda ya Mashariki na Kusini mwa Afrika
zinazoshiriki mkutano wa maji na usali wa
mazingira (WASH Leadership Summit).

Awali Tanzania ilipata Dola za Kimarekani
milioni 350 katika miaka mitano lakini ndani ya
miaka mitatu ya kwanza ilikuwa imefikisha maji
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katika mikoa 17. Kufuatia mafanikio hayo,
kulingana na matokeo hayo, Benki ya Dunia
imeiongezea Tanzania Dola za Marekani
milioni 300 na hivyo kupanua wigo wa

utekelezaji kufikia mikoa 25. Kwa sasa
shillingi milion1 970 zimepelekwa katika kila
Halmashauri kwa ajili va kuanza utekeleza.

Aidha, mafanikio haya yamefungua rasmi
milango ya uendelevu wa programu hii
ambayo inafikia ukomo Julai 2025, Kufuatia
hoja ya Tanzama ya kuwa na PforR. Awamu
va Pili, Benki ya Dunia imeonesha utayan
wa kuwa na PforR Awamu va Pili katika
kipindi cha 2025-2030..

Wizara ya Maji kupitia programu hii ya lipa
kwa matokeo (PforR) imetekeleza zaidi ya
miradi ya maj 1,500 ambayo imekamilika
na inatoa huduma.




MTAALAMU MSHAURI WA MRADI WA

BODI YA WAKURUGENZI MAJl  MOROGORO  ASISITIZWA
MOHUWAS,A YM'NEULIWﬂ KUKAMILISHA KAZI] YA USANIFU KWA
RASMI WAKATI

Wazinn wa Maj, Mhe Jumaa Aweso alizindua
Bodi 25 za Mamlaka za Maji nchini tkiwemo
MORUWASA na kuzitaka bodi hizo na viongozi
wa sekta yva Maji kuhakikisha zinatoka huduma
#za Maji za uhakika sambamba na kuzingatia
utoaji wa taarifa kwa wananchi.

Waziri Aweso alivasema hayo wakati akifungua
kikao cha mafunzo va siku mbili kwa
Wakurugenzi wa bodi na Menejimenti za
Mamlaka za maji, Septemba 25,2023 jijini Dar es
salaam.

Aidha, aliwasisiiza kushinkiana na kujenga
mahusiano mazuri na wadau na sekta zingine ili
kuleta tija katika utoaji wa huduma za maji.

Vilevile Mhe. Aweso alisisitiza kuhusu kuwekwa
kwa mkakati wa kukabiliana na upotevu wa maji
vasiyolipiwa (NRW) kwani haikubaliki suala
hilo halipaswi kuzoeleka na kuwa jambo la
kawaida.

Pia aliwataka kushughulikia changamoto na kero
za watumishi na wateja kwa wakati.

Kikao hicho kilienda sambamba na upandishaji
wa madaraja wa Mamlaka mbalimbali za Maji
nchim kwa kuzingatia vigezo vilivyowekwa
ikiwa ni pamoja na upana wa mtandao na
kumudu gharama za uendeshaji
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Mkurungezi Mtendaji wa Mamlaka ya Majisafi
na Usah wa Mazingira  Morogoro
(MORUWASA) Mha. Tamum Katakweba
aliwataka wataalam washaun kutoka kampum
yva Egis Water and Martime ya nchini Ufaransa
wakishirikiana na kampuni ya Ice Project
Service Lid yva nchim Tanzamia kukamilisha
taarifa ya mwisho ya usanifu wa Mradi wa
Uboreshan huduma ya Mansati na Usah wa
Mazimgira Morogoro kwa wakat,

Mha. Katakweba ahyasema hayo Septemba 13,
2023 wakati wa kikao na wataalam washauri
hao katika ofisi za MORUWASA, Morogoro
Mjim,

Pia alisisitiza wataalamu  washauri  hao
kuzingatia ubora na kuhakikisha hadi kufikia
Desemba 2023 kazi va usanifu wa mradi iwe
imekamilika 1h  kuwezesha upatikanap wa
Mkandaras! wa ujenzi wa mradi na kuanza kaz
rasmi ya ujenzi ifikapo mwanzoni mwa mwaka
2024 kutimiza azma ya Serikali ya kuhakikisha
huduma ya majisafi maeneo ya mijini inafikia
astlimia 95 au zaidh ithkapo 2025,

Aldha Mha Katakweba aliwaahidi ushirikiano
wa dhati katika kila hawa vya utekelezaji wa
mradi huo.

Kwa upande wake Mengja Mradi kutoka
Kampum ya Egis Water and Martime Mbha.
Hudhaifa Hajj aliahidi kutekeleza Mradi kwa
wakati na kwa kuzingatia ubora.

Mradi wa uboreshaji huduma ya majisafi na
usaft wa mazingira Morogoro unafadhiliwa na
Sernkal kupitta mkopo wenye mashartt matuu
kutoka Shirka la maendeleo Ufaransa ba
utaghanmu zaidi ya Tsh. Bilioni 185 za
Kitanzania.
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BOMBA MRADI WA KIHONDA

Kamati ya Siasa va Chama Cha Mapinduzi
Wilaya ya Morogoro ikiongozwa na Mwenyekiti
wa Kamati hivo Bw. Fikiri Juma iliipongeza
Mamlaka ya Mapsafi na Usafi wa Mazingira
Morogoro (MORUWASA) kwa kasi va shughuli
va ulazaji bomba inayoendelea katika maenco
mbalimbali ikiwemo Kambi tano na nguvu tano
katika utekelezaj wa Mradi wa Maji.

Pongezi hizo zilitolewa Oktoba 12, 2023 wakati
Kaman  hiyo  ilipotembekea  Ofisi za
MORUWASA-Makao Makuu ikiwa sehemu va
ziara ya Kamati hiyo ya kukagua Miradi va
mbalimbali va Maendeleo katika Wilaya va
Morogoro.

Pamoja na pongezi hizo Bw. Fikin alitoa
maelekezo kwa Taasisi za Umma kushirikiana ili
kunapotokea mapungufu wakati wa utekelezaji
wa Miradi ziweze kurekebishwa kwa wakati na
wananchi waendelee kupata huduma.

Sambamba na  hilo alieleza uwepo  wa
changamoto ya Upotevu wa Maji na kusisitiza

KAMATI YA SIASA WILAYA YAPONGEZA KASI YA ULAZAJI

ushirikiano baina ya TARURA na
MORUWASA  katika kukabiliana na
upotevu wa maji hasa wakati wa utekelezaji
wa Miradi ya barabara,

Awali  Mkurugenzi Mtendaji  wa
MORUWASA Mha. Tamim Katakweba
akiwasilisha taarifa kwa va utekelezaji wa
Miracdh mbalimbali itakayotatua changamoto
ya maj katika Mamispaa ya Morogoro na
kubainisha Miradi ya Kasanga na Bigwa
ambayo imekwishakamilika huku ikiendelea
kunufaisha wananchi.

Mha. Katakweba aliongeza kuwa Mradi wa
maji katika kata za Kihonda, Lukobe na
Mkundi unaendelea kwa kasi na upo katika
hatua nzuri ya utekelezaji huku upande wa
Mradi Mkubwa wa Kuboresha Huduma za
Majisali na Usali wa Mazingira Morogoro
ukiendelea vizurn ambapo kukamilika kwa
Miradi yote hiyo kwa pamoja utapelekea
huduma ya maji katika Manispaa vya
Morogoro kupatikana kwa zaidi ya asilimia
100 ifikapo mwaka 2025,
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TIB, MORUWASA KUIMARISHA USHIRIKIANO KATIKA
UTATUZI WA CHANGAMOTO ZA MAJI MOROGORO

Bodi ya Benki ya Uwekezaj Tanzania (TIB)
ilifanya ziara ya kikazi ya kutembelea Mamlaka
ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro
(MORUWASA) kwa lengo la kwmansha
ushirikiano katika juhudi za kuboresha upatikanaji
wa huduma za Maji Morogoro.

Ziara hiyo ilihusisha kutembelea Mradi wa Tanki
la Mguru wa Ndege ikiwa ni sehemu ya Mradi wa
Uboreshaji Huduma ya Majisafi maeneo Kihonda,
Lukobe, Kiegea, Mkundi, SGR na Viwandani.

Akiongea wakati wa ziara hiyo Mkurugenzi
Mtendaji wa MORUWASAMha. Tamim
Katakweba aliieleza bodi hiyo kuwa pamoja na
kazi zingine za utekelezap wa mradi
zinazoendelea kwa sasa MORUWASA ipo katika
mchakato wa kuhakikisha kunakuwa na nguvu
kubwa katika kutekeleza maunganisho ya Maji
ikiwa ni kutekeleza maelekezo va Serikali ya
kuhakikisha wananchi wa maeneo hayo wanapata
huduma ya Maji kabla ya Disemba 25,2023,

Naye Mwenyekiti wa Bodi ya Benki vya
Uwekezaj Tanzania ,Bw. Sosthenes Kewe
aliipongeza MORUWASA kwa mipango na
kazi kubwa inayoendelea kufanya ikiwa ni
pamoja na utekelezaji wa Miradi ya Maji na
kubainisha kuwa wao kama wadau wa
maendeleo wapo tayvan kushinkiana na
MORUWASA katika kuwezesha utatuzi wa
changamoto za Maji katika maeneo
inayoyvahudumia.

Awali Benki ya Uwekezaji Tanzania
iliwezesha utekelezag wa Mradi wa Maji safi
wa Bigwa-Bohmela unaondelea kunufaisha
zaidi ya wananchi 35,000 kwa kutoa Mkopo
wa masharti nafuu wa taknbani Tsh. Bilioni
24
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MORUWASA YASHIRIKISHA WADAU MAPENDEKEZO
YA BEI MPYA ZA MAJI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Wadau mbalimbali walioshiriki kikao hicho
Morogoro (MORUWASA) ilikutana na wadau ni pamoja na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, Ofisi
mbalimbali na kupokea maoni yao kuhusu ya MKkurugenzi Manispaa ya Morogoro na
mapendekezo ya bei Mpya za huduma za Maji viongozi wa Wilaya za Morogoro Mjini,
kwenye kikao kilichofanyika leo Agosti 24,2023 Morogoro DC . Mvomero na Kilosa.
katika ukumbi wa Hoteli ya Edema, Morogoro.
Wengine ni Viongozi wa Dini Viongozi wa
Wadau mbalimbali kutoka maeneo Chama Cha Mapinduzi na vyama vya
vanayohudumiwa na MORUWASA ya Manispaa upinzani, Waandishi wa Habari , Taasisi za
yva Morogoro, Miji ya Kilosa na Mikumi na Umma na wawakilishi wa wananchi
maeneo ya Mkambarani, Dakawa, Dumila na Viwanda, Vyuo, Hoteli na wawakilishi wa
Mzumbe waliweza kuwasilisha maoni yao kuhusu mwananchi mmoja mmoja.
mapendekezo va Bei Mpya yalivowasilishwa na
MORUWASA. Maoni yaliyotolewa na wadau yatazingatiwa
kattka uboreshaji wa huduma na
Awali akifungua kikao hicho, Mkuu wa Wilaya ya yatawasilishwa kwa Mamlaka ya Udhibiti
Morogoro  Mjini  Mhe. Rebeca Nsemwa wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA)
aliipongeza MORUWASA kwa hatua vya tkiwa ni sehemu vya mchakato wa
kushirikisha wadau na kuwataka wajumbe hao kuidhinisha bei mpya za huduma za maji
kuzingatia maslahi mapana ya wananchi katika zitakazotumika mpaka 2025/2026.
maoni yao.
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MORUWASA YARUDISHA KWA JAMII YA WATOTO YATIMA

Mamlaka va Majisafi na Usafi wa Mazingira
Morogoro (MORUWASA) ilitembelea kituo cha
RAYA ISLAMIC ORPHANAGE CENTRE,
makao yva kulelea watoto vatima na waishio katika
mazingira magumu  kilichopo Lugono na
kukabidhi msaada wa mahitaji mbalimbali,

Akizungumza mara baada ya kupokea msaada ] 5 ‘ / "
huo,muanzilishi na msimamizi wa kituo hicho Bi. =@ .-
Raya Subaha aliishukuru na kuipongeza na Uhusiano lc:lwalL]mma MORUWASA ]‘3|.
MORUWASA kwa kuguswa na kufika kituoni !\leemﬂ Nyangi alrs&mg luguwa ]'hleRUWAbA
hapo. Imetoa msaada huo ikiwa ni sc%}clml va

utaratibu wa Mamlaka wa kurudisha kwa

Aidha Bi. Raya alisema kituo kina changamoto Jamii katika nyanja mbalimbali.

mbalimbali na uhitaji wa misaada hivyo ameomba
taasisi na jamii kwa ujumla kuguswa na
kuwasaidia mahitaji mbalimbali kwani watoto hao
ni wetu wote,

Pia alitoa wito kwa jamii na Taasisi zingine
na mtu mmoja mmoja kuguswa na Kutoa
misaada kwa jamii zenye uhitaji maalum ili
kuwawezesha kupata mahitaji va kimsingi
na kuwasaidia kutimiza ndoto zao kama
watoto wengine.

PROGRAMU YA WATERWOX KUSAIDIA
KUNUSURU VYANZO VYA MAJI MOROGORO

Shirika la World Waternet kupitia programu vya
WaterWox kwa kushirikiana na Mamlaka va
Majisafi na Usafi wa Morogoro (MORUWASA)
pamoja na Bodi ya maji Bonde la Wami/Ruvu
iliendesha warsha ya siku tatu ya kujadili namna
ya kuanzisha kilimo msitu katika kidakio cha
Bwawa la Mindu.

Naye Kaimu Mkuu wa kitengo cha Mawasiliano

Aidha, warsha hiyo ililenga kurejesha uoto wa

asih katika safu za milima ya Uluguru pamoja na

kulinda na kuhifadhi wvyanzo vya maji -

vinavyotiririsha maji yake kwenye Bwawa la |

Mindu pamoja na kuanzisha kilimo cha mazao .

rafiki kwa maji chenye faida za kiuchumi kwa Bodi ya Maji ya Bonde la Wami/Ruvu

jamii inayoishi pembezoni mwa vyanzo vya maji. mkoani Morogoro pia imehudhuriwa na
Taasisi mbalimbali ikiwemo TAFORI, Agro

Warsha hiyo ilianza Agosti 29,2023 katika Wezesha na Chuo Kikuu cha Sokome cha

ukurﬂbl Wa ‘h,l‘l;'l'lg Elnus‘: u]jﬂpﬂ, _I.E-ngn. [a n']ukﬂﬂ, Kililﬂﬂ {l'll. .Ia'l"'l. I' ﬂ]'F:Ihﬂﬂ' "i \'i":id.ﬂ“ n]llhil“u Wl

makuu ya ofisi ya . kuhifadhi mazingira
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MHE. JAFO AIPA HEKO MORUWASA

Waziri wa Nchi, Ofisi va Makamu wa Rais Sambamba na hilo alisisitiza juu ya utoaji wa
Muungano na Mazingira Mhe. Dkt. Selemani Jafo elimu kuhusu athan ya vitendo vya uchomaj
aliipongeza jitthada zinazofanywa na Mamlaka ya moto wa misitu iliyopo katika Milima ya
Majisafi na Usafi wa Mazingia Morogoro Uluguru ili kulifadhi mazingira na vyanzo
(MORUWASA) katika kuhakikisha inamiua maji.
mama ndoo kichwani.

MORUWASA  ilishiriki  maonesho  ya
Mhe. Jafo, alitoa pongezi hizo leo Agosti 7,2023 nanenane huku ikisogeza kanbu huduma
alipotembelea Banda la MORUWASA kwenye mbalimbali zinazotolewa na Mamlaka hiyo
maonesho ya Nanenane kanda ya Mashariki pamoja na utoaji wa elimu ya umuhimu wa
yanayoendelea katika viwanja vya 1.K. Nyerere utunzaji wa Mazingira na vyanzo vya maji
mkoani Morogoro., kwa wananchi wanaojitokeza  katika

Aidha, aliitaka MORUWASA kuendelea kutoa
elimu ya utunzaji wa mazingira ikiwa ni pamoja
na elimu ya kuzuia shughuli za kibinadamu
zinazofanyika pembezoni mwa vyanzo vya maji
ili kuepusha kujaa kwa tope katika Bwawa la
mindu ambalo ni chanzo mama cha maji kwa
wakazi wa Morogoro,
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MORUWASA YASAINI MKATABA NA EGIS WATER AND MARITIM

JV ICE PROJECT SERVICES LTD

e , . o Akiongea wakati wa zoezi hilo Mkurugenzi
Kufuatia maagizo ya Mh. Nadhifa Kemikimba, nfiendaji wa MORUWASA Mha. Tamim
Katibu Mkuu Wizara ya Maji wakati wa z1ara gaiakweba  aliwapongeza  FEgis  Water
yake ya kikazi ya Juni 22,2023 mkoani Morogoro, & Maritime na ICE Project Service Ltd kwa
yaliyoitaka Menejimenti ya Mamlaka ya Majisafi ,<hinda zabuni hiyo na kuwaahidi kuwapa

na Usafi wa Mazjngilra Morogoro shirikiano katika utekelezaji wa majukumu
(MORUWASA) kuongeza kasi ya kutekeleza yao.

ujenzi wa Mradi mkubwa wa kuboresha Huduma
za Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro Aidha, Mha. katakweba alisisitiza kuwa

wenye thamani ya Tsh Bilioni 185. usanifu lazima uguse maeneo yote ikiwemo

: S Lugala, Lukobe, Mkundi, Kihonda, Mkundi,
Julai 212023 MORUWASA ilisaini Mkataba na Makunganya, Magorofani, Nane Nane,

Miaalamu Mshauri, Kampuni ya Egis Water and Tungi, Tubuyu, Kingolwira, Kitungwa,
Maritime ya Ufaransa inayoshirikiana na ICE Kipera, Kola, Knyembe na Mjini Kati.
Project Service Ltd ya Tanzania, ambaye

atatekeleza kazi mbalimbali ikiwa ni pamoja na piy Mha Katakweba aliisisitiza kutekeleza
Usanifu wa kazi za ujenzi wa miundombinu Ya a7i kwa ufanisi mkubwa na kuhakikisha

maji, Utayarishaji wa nyaraka za zabuni za kupata i unakuwa na ubora na viwango vya hali
Wakandarasi, Kuandaa Mpango Mkuu wa ya juu.

usambazaji maji "Water Supply Master Plan’,
pamoja na usimamizi wa kazi zote za ujenzi katika g a upande wake Mkurugenzi wa ICE
Mradi ikiwemo kunyanyua Bwawa la Mindu na Project  Service [td  Mha Andrew

kujenga mtambo mpya wa kutibu maji 'Mafiga' Nwakagenda aliishukuru MORUWASA na
wenye uwezo wa kuzalisha lita Milioni 54 kwa uahidi kutekeleza majukumu  yake kwa
siku. ufamisi na kuhakikisha wananchi wa

Morogoro wanaanza kunufaika na Mradi
ifikapo 2025.
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KM WIZARA YA MAJI AITAKA MORUWASA KUONGEZA KASI

UTEKELEZAJI MRADI MKUBWA WA MAJI MOROGORO

Katibu Mkuu Wizara ya Maji Mhandisi Nadhifa
k.emikimba aliiagiza Mengjimenti yva Mamlaka va
Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro
(MORUWASA) kuhakikisha inaongeza Kkasi
katika utekelezaji wa Mradi Mkubwa wa
Uboreshaji Huduma za Majisafi na Usafi wa
Mazingira katika Manispaa ya Morogoro.

Mhandisi Kemikimba aliyasema hayo wakati wa
ziara yake ya kutembelea Taasisi za Sekta ya Maji
Morogoro ambapo pamoja na mambo mengine
alikutana na Menejimenti ya katika Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro
(MORUWASA) na kufanya tathmini vya
maendeleo  va  utekelezaji wa  Mradi  huo

unaofadhiliwa na Serikali kupitia mkopo wenye f°

masharti nafuu kutoka Shirika la Maendeleo la
Ufaransa ( AFD) kwa thamani ya shilingi Bilioni
1 85.

Mha, Kemikimba aliielekeza Mengjimenti va
MORUWASA na timu inayotekeleza mradi huo
kufanva margjeo ya muda wa utekelezaji wa
vipengele vya mradi ikiwemo Unyanyuaji wa
Bwawa la Mindu, Ujenzi wa Mtambo Mpya
wakutibu Maji Mafiga uwezo wa kuzalisha maji
lita 54,000,000 kwa siku na ujenzi wa Ofisi Mpya
za Mamlaka ili kuongeza kazi ya utekelezaji na
kuhakikisha mradi unakamilika mapema.

Naye Mkurugenzi Mtendaji wa MORUWASA
Mha. Tamim Katakweba alipokea maagizo ya
Katibu Mkuu na kuahidi kuyatekeleza,

Katika hatua nyingine ya ziara hiyo Mhandisi
Kemikimba  alikutana na  watumishi  wa
MORUWASA na kuwapongeza kwa kazi kubwa
na jitthada wanazozifanya katika kuwezesha
utekelezaji wa miradi ya maji pamoja na
kuendelea kutoa huduma ya maji kwa wananchi.

18 | MORUWASA Habari na Matukio

Aidha, aliwasisitiza  watumishi  wa
MORUWASA kuwa pamoja na jitithada
kubwa wanazozifanya bado wana kazi kubwa
va kufanya na kuwa mafanikio ya miradi ya
maji na Taasisi ni jukumu la watumishi wote
na kuwataka kuendelea kufanya kazi kwa
moyo mkunjufu.

“Muendelee kufanya kazi kwa moyo
mkunjufu muipende kazi yenu, muipende
Taasisi yenu,muwapende viongozi wenu”
alisisitiza Mhe. Kemikimba.

Ziara hiyo va Katibu Mkuu Wizara va Maji
ilihusisha Taasisi za Sekta ya Maji Morogora
ikiwemo Bodi ya Maji Bonde la Wami Ruwvu,
RUWASA mkoa wa Morogoro na Maabara
va Ubora wa Maji Morogoro.




e, - - ., e 1 - ‘- -
e, Y - ‘ &

£ L v iy T L. e 5 L} L

el 2 g o s

: MHESHIMIWA MWASA AZINDUA RASMI
i KAMPENI YA UPANDAJI MITI MOROGORO

Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Mhe. Fatma Sambamba na hilo Mhe. Mwasa alisistiza
Mwasa alizindua rasmi kampeni ya upandaji miti kuwa Bwawa la Mindu linalindwa na kikosi
katika mkoa wa Morogoro yenye lengo la maalum cha jeshi na amewaasa wananchi
kurejesha uoto wa asili na kulinda na kuhifadhi kuacha kuchoma miti hovyo kwani kwa wale
MAZINgira pamoja na vyanzo vya maji, watakaofanya hivyo watachukuliwa hatua
kali za kisheria.

Uzinduzi huo ulifanyika Aprili 21,2023 kando va

Bwawa la Mindu ambapo aliweza kuongoza "Kuna wale wanaochoma moto niwatangazie
viongozi na wadau wengine wa Mazingira katitka rasmi Bwawa hili linalindwa na kikosi
mkoa wa Morogoro kiwemo MORUWASA maalum cha jeshi lakini pia wakisaidiana na
katika shughuli ya kupanda miti rafiki namaji.  askari wa jeshi la akiba

Akizungumza wakati wa uzinduzi  huo "Ukiunguza ukichoma miti hovyo jela miaka
Mhe.Mwasa aliwataka wananchi kuliheshimu saba, Jela miaka saba bila utani kwa mujibu
Bwawa la Mindu ili liweze kusaidia wananchi wa wa sheria" Amesema
Morogoro kwa miaka mia moja ijayo.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa Bodi ya
"Bwawa la Mindu ni chanzo kikuu cha Maji kwa Maji, Bonde la Wami/ Mhandisi Elibariki
wakazi wa Mkoa wa Morogoro tunatakiwa Mmasy  aliahidi  kuwa  eneo  hili
kuliheshimu na kulienzi ili hweze kutuendeleza lililozunduliwa na Mhe. Mwasa litafanywa
kwa miaka hamsini hadi mia moja jjayo” kuwa la mfano kwa mkoa wa Morogoro.

"Serikali imetenga Tsh bilioni 185 kwa ajili ya
kulipanua Bwawa hilo na tayan tenda
zimeshatangazwa"
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BODI ZA MORUWASA NA WAMIRUVU ZAKUTANA
KUNUSURU VYANZO VYA MAJI MOROGORO

Bodi za Mamlaka va Majisafi na Usafi wa
Mazingira Morogoro (MORUWASA) na Bonde
la Wami/Ruvu (WRBWB) walikutana kwa lengo
la kujadili kwa pamoja hali ya rasilimali ya Maj
kwa lengo la kuwa na mikakati ya pamoja ya
kunusuru vyanzo vya maji na kuvifanya kuwa
endelevu 1l kuhakikisha huduma ya Map 1liyo
toshelevu na ya uhakika inapatikana kwa
wananchi wa Morogoro.

kikao hicho kilifanyika Aprili 5,2023 katika Ofisi
yva Mkurugenzi Mtendaj wa MORUWASA na
kufuatiwa na ziara ya kutembelea Bwawa la
Mindu na baadhi va mito inayotiririsha maji
kattka Bwawa hilo, ambapo wajumbe wa
Menejimenti za MORUWASA na Bonde la
Wami/Ruvu wameweza kushiriki.

Pamoja na Bodi ya Wami/Ruvu kuainisha
mikakati katika kulinda Vyanzo vya Maji na
Mabanio ikiwa ni pamoja na kuweka uzio na
bikoni katika maeneo hayo,Pande zote mbili
zillazimia kuwongeza  ushirtkiano  katika
kuhakikisha vyanzo vya maji vilivyopo

vinatunzwa na kuendelerwa, kuhakikisha
kunakuwa na ushirikishwaji wa Mamlaka
zingine kama halmashauri na ofisi ya Mkuu
wa Mkoa,Wadau na Wananchi kwa ujumla
katika kutekeleza mikakati mbalimbali vya
kulinda na kuendeleza rasilimali ya may.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Bodi va
MORUWASA Prof. Romanus Ishengoma
alisema pande zote mbili hazina budi
kuendelea kuimarisha mahusiano  katika
kutekeleza azma hi kwam wote m

Naye Mwenyekiti wa Bodi ya Bonde la
Wami/Ruvu Bi. Hafsa Mtasiwa alisisitiza
kuwa Bonde la Wami/Ruvu na MORUWASA
zole m Taasist  ambazo ndugu na
zinategemeana kwa kiwango kikubwa katika
kuhakikisha wananchi wa  Morogoro
wanapata huduma muhimu ya maji na
kuongeza kuwa suala la utunzaji na
uendelezaji wa vyanzo vya maji lisiachwe
kwa Bonde la Wami/Ruvu pekee kwani ni
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BODI YA MORUWASA YAZUNGUMZA NA WATUMISHI

"Miseme  madhumuni
Mwenyekii wa Bodi  kutoa fursa  kwa
wafanyakazi kusema" hayo vyalisemwa na
Mwenyekitt wa Bodi va MORUWASA, Prof.
Ishengoma wakati akifungua kikao cha Bodi va
Wakurugenzi na Watumishi wa Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro
(MORUWASA) kilichofanyika Aprili 6,2023
katika hotel ya Nashera.

ya kikao hiki ni

Pamoja na mambo mengine watumishi wa
MORUWASA waliweza kutumia fursa hiyo
kuwasilisha maoni yao mbalimbali kwa lengo la
kuongeza ufanisi wa kiutendaji na kuboresha
utoa)i huduma kwa wateja na wananchi
wanachudumiwa na Mamlaka hiyo,

Akiongea
Mwenyekiti wa Bodi ya MORUWASA,
Romanus Ishengoma aliwapongeza watumishi
kwa maoni mazuri waliyowasilisha na kwamba
maoni hayo yamepokelewa na yatafanyiwa kazi
na Menejimenti yva MORUWASA,

wakati wa kupokea maoni kikao
Prof.

Aidha kikao hicho kilitanguliwa na kikao cha
Baraza la watumishi ambapo watumishi
waliweza kuchagua viongozi wa Baraza la
Wafanyakazi wa pamoja na  kuchagua
viongozi wa SACCOS yva Mamlaka hivo.

"Niwapongeze, wale waliochaguliwa ni
dhamana kuwawakilisha wenzenu" alisema
Prof. Ishengoma

EWURA CCC YAPONGEZA MIKAKATI YA

MORUWASA

Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za
Nishati na Maji ( EWURA CCC) limepongeza
jitthada na  mikakati ilivowekwa na
MORUWASA va kuhakikisha changamoto ya
maj Morogoro inamalizika.

Pongezi hizo zilitolewa Juni 8,23 na Kaimu
Katibu Mtendaji wa EWURA CCC Bi. Stella
Lupimo wakati wa ziara ya Bodi na Wajumbe wa
baraza hilo yva kutembelea na kujifunza shughuli
zinazotekelezwa na Mamlaka ya Majsafi na
Usafi wa Mazingira Morogoro (MORUWASA).

Bi. Stella alisema wamejionea namna
MORUWASA ilivyojipanga katika kutatua
changamoto ya maji Morogoro,

Naye, MKkurugenzi Miendaj wa
MORUWASA Mha. Tamim Katakweba
akiwasilisha taarifa ya hali ya upatikanaji wa
maji kwa maeneo yanayohudumiwa na
MORUWASA  pamoja na  mikakati
inayotekelezwa na MORUWASA alisema
kukamilika kwa miradi mbalimbali ya muda
mfupi na kati inayoendelea kutekelezwa
itapelekea Manispaa ya Morogoro kuwa na
uhakika wa huduma ya maji kwa zaidi ya
astlimia 100.
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“SITAKUWA NA MZAHA KATIKA SUALA LA
UTUNZAJI WA VYANZO VYA MAJI"

Mkuu wa Wilaya ya Morogoro Mhe. Rebeca Kwa upande wake Mkurungenzi Mtendaji wa
Nsemwa alisema kuwa hatokuwa na mzaha MORUWASA Mhandisi. Tamim Katakweba
katika suala la utunzaji wa vyanzo vya maji. alizungumzia mikakati va MORUWASA

katika kuhakikisha wanalikia kiwango kubwa
Mhe. Nsemwa aliyasema hayo wakati wa cha kuzalisha huduma ya maji na
akifungua bonanza la michezo ikiwa ni moja kuwasambazia wananchi kwa kuainisha
shughuli ya kilele cha maadhimisho ya wiki ya miradi mbalimbali  iliyotekelezwa na
maji iliyofanyika Machi 22,2023 katika uwanja inayoendelea kutekelezwa na Mamlaka hiyo.
wa Tumbaku,Morogoro Mjini.

Maadhimisho ya wiki ya maji ambayo
Aidha Mhe. Mkuu wa Wilaya aliipongeza hufanyika tarche 16-22 Machi kwa mwaka
Mamlaka ya Majisafi na Usafi Mazingira huu wa 2023 yalibeba kauli mbiu "Kuongeza
Morogoro na Bodi ya Maji, Bonde la Wami/Ruvu Kasi katika Sekta ya Maji kwa Maendeleo

kwa Ubunifu wao kutumia Bonanza la Michezo Endelevu ya Uchumi”  Ambapo
kwa lengo la kuhamasisha na kusambaza ujumbe MORUWASA iliweza kutekeleza
kuhusu masuala ya Maji. maadhimisho hayo kwa kujikita zaidi katika

kuelimisha na kuhamasisha Umma Kkuhusu
Kabla ya uzinduzi wa Bonanza hilo lililoandaliwa Huduma na Mikakati ya MORUWASA,
na MORUWASA kwa kushirikiana na Bodi ya
Maji,Bonde la Wami/Ruvu Mhe. Nsemwa
alifanya ziara ya kutembelea Kidakio cha
Mambogo na Mtambo wa kusafisha maji wa
Mambaogo.
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HABARI PICHA

Picha za tukio la Uzinduzi wa mradi wa Uboreshaji wa Huduma va Maji Kauzeni
uliozinduliwa tarehe 13 Mei 2023 na Mwenge wa Uhuru uliongozwa na ndugu
Abdalla Shaib Kaim,

Pl A D] WA B TR E S AL
LD UIIA, A WS P EER
UMEZEIN DLULWD, A

NDG. ABDALLA SHAVB YR

KIONSGOZ Wa MBIO A AV EHGE
s, DHLURLU BITALF &

TAREHE: 13.05.2023
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HABARI PICHA

o s T - <
Picha za ziara Ujumbe wa Wizara va Maji kutathimini maendeleo va muradi ya maji inayvotekelezwa
na MORUWASA ilivofanyika tarehe 7 Juni, 2023 ambapo walitembelea Mradi wa uboreshaji
huduma yva maji Kihonda, Kiegea, Mkundi, Lukobe na SGR Nna Mradi wa Uboreshaji huduma va

majisafi na majitaka Manispaa va Morogoro wenye thamani va Tsh. Bilioni 185,

=i . L
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