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e | TOI6O Maaltimn| Janiari = Juni 2024

UJUMBE WA MKURUGENZI MTENDAJI MORUWASA

N inapenda kutumia nafasi hii kukukaribi-
sha katika Jarida letu lijulikanalo kama MORU-

WASA YETU. Kupitia toleo hili ambalo ni la pili
wadau na umma kwa ujumla utaweza kupata
taarifa na uelewa kuhusu shughuli na matukio
mbalimbali yaliyojiri katika Mamlaka kwa
kipindi cha Januari 2024 hadi
Juni 2024.

Katika kipindi hiki cha
nusu ya mwaka wa

fedha 2023/2024
Mamlaka imeweza
kufanikisha maju-
kumu vyake vya
msingi ya kuhaki-
kisha  wananchi
wa maeneo

inayoyahudumia §
wanaendelea
kupata huduma vya
maji safi na salama
ikiwa ni sambamba na
kuendelea kuboresha
huduma ya maji katika
maeneo hayo.

la kufikisha
huduma ya maji kwa wakazi wa Kiegea na

Mamlaka imefanikisha zoezi
Mkundi huku ikitarajia kuanza kuhudumia
wananchi wa Lukobe kupitia mradi huo kuanzia
Julai 2024. Sambamba na hilo Mamlaka ime-
fanikisha kufikisha maji katika kitongoji cha
Sokoine Ranchi, Dakawa. Maeneo haya haya-
jawahi kuwa na huduma ya majisafi.

Tunaendelea kupokea maombi ya maungan-
isho ya maji na nawasihi wateja na wananchi
kuepuka kutumia vishoka katika kupata
huduma za MORUWASA ili kuepuka hasara na
usumbufu usio wa lazima.

Pamoja na kuendelea na utoaji wa huduma za
maji na usafi wa mazingira Mamlaka imekuwa
ikikabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwa ni
pamoja na uhujumu wa miundombinu ya maji
kwa wizi wa maji na dira za maji; mivujo ya
maji, maunganisho ya maji kinyume na
utaratibu na malimbikizo ya bili
zamaji , changamoto zote hizi
zinarudisha nyuma jitihada za
Mamlaka katika kutoa
huduma bora na za
viwango vya juu na
zinaweza Kkukabiliwa
na kumalizwa kwa
ushirikiano wa karibu
baina ya Mamlaka na
wadau wetu.

Ndugu msomaji,
tunapomaliza mwaka
wa fedha 2023/2024
ninapenda kutoa
shukrani za dhati kwa
wateja na wadau wote wa
MORUWASA kwa mchango na
ushirikiano mkubwa waliotuone-
sha katika kufanikisha utekelezaji wa
kazi na majukumu ya Mamlaka. Ni dhabhiri
kwamba bila ya mchango wenu MORUWASA
isingeweza kufanikisha majukumu yake kika-
milifu.

Ni matumaini yetu kuwa tutaendelea kuwa
mabalozi wazuri wa huduma zinazotolewa na
MORUWASA na kuhakikisha tunaendelea
kumtua mama ndoo kichwani kwa ufanisi
mkubwa.
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Mhandisi Tamim T. Katakweba'.,.fé
MKURUGENZI MTENDAJI [ 4=
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ULINZI WA MIUNDOMBINU YA MAJI

panel ya transifoma na ujenzi wa sehemu ya
aibu Waziri wa Maji Mhe. Mhandisi  ukuta ulioathirika na mafuliko hayo

Kundo Mathew, amewaomba viongozi wa
Mkoa wa Morogoro wakiwemo viongozi wa
Chama cha Mapinduzi mkoa wa Morogoro
kuwasaidia kuzungumza na wananchi juu
ya kulinda na kutunza miun- dom -
binu ya maji katika maeneo

Sambamba na kutembelea kituo cha kusukuma
maji pia Mhe. Kundo ametembelea mradi wa
tanki la maji Mgulu wa Ndege na kuhimiza
uharakishwaji wa mradi kuanza kuhudumia
kuhudumia wananchi wa Mkundi hukuakisisitiza
maunganisho ya maji kufanyika ndani ya siku
saba

Mhe. Kundo ameyasema
katika muendelezo wa
ziara yake mkoani Moro-
goro wakati akikagua
mradi wa kituo
cha kusuku-
ma maji
kilichopo
eneo la Kihon-
da Mizani
ambapo moja
ya changamoto
inayoonekana
katka  maeneo
mbalimbali ya
Morogoro ni
baadhi ya wana-
nchi wasio na
nia njema na wizara kuhujumu miundom-
binu ya maiji.

Mhe. Mhandisi Kundo amemshukuru Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
L Dkt Samia Suluhu Hassan kwa kuende-
lea kutoa fedha kiasi cha Tsh. bilioni
1.4 za kutekeleza mradi wa Kituo cha
Kusukuma Maji cha Mizani na Tsh.
@& ) Bilioni 2.2 za kusambaza bomba
A katika mtandao wa usambazaji wenye
i urefu wa Km 250 katika maeneo ya
Kihonda, Mkundi na Lukobe.
Mradi wa Kituo cha kusukuma maji cha
Mizani ni mradi muhimu utakaokuwa na
uwezo wa kuhudumia wananchi wapatao
‘ 135,000 wa kata za Kihonda, Lukobe na Mkundi.

Aidha Mhe. Kundo kwa niaba ya waziri wa
Maiji Mhe. Jumaa Aweso ametoa maelekezo
kwa Mkurugenzi Mtendaji wa MORUWASA
Mha. Tamim Katakweba kufanya kazi usiku
na mchana ili kuhakikisha hadi kufikia mwis-
honi mwa mwezi juni 2024 anakamilisha
matengenezo ya miundombinu ya Kituo
hicho kufuatia athari za mafuriko yaliy-
otokea mwanzoni mwa mwaka huu ambapo |
mafuriko hayo vyalisababisha hasara ya
zaidi ya milioni 100 ambazo zilitumika kwa
matengenezo ya pampu zote mbili, control
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RAS MORO A HEKO MORUWASA UTEKELEZAJI
MRADI WA MGULU WA NDEGE
MKUNDI MJIANDAE KWA MAUNGANISHO YA MAJI MAJUMBANI

Morogoro, Juni 12,2024

Katibu Tawala Mkoa wa Morogoro Alhaj Ndg.
ussa Ali Mussa ameipongeza Mamlaka ya Majis-
afi na Usafi wa Mazingira Morogoro (MORUWA-
SA) kwa utekelezaji wa mradi wa Mgulu wa ndege

uliopo kata ya Mkundi Manispaa ya Morogoro.

Ametoa pongezi hizo wakati wa ziara ya Kamati ya
Ulinzi na Usalama Mkoa wa Morogoro iliyoifanyika
12/06/2024 kwa lengo la kukagua maendeleo ya
miradi mbalimbali mkoani Morogoro.

Aidha Alhaj Ndg. Mussa amemuagiza Mkurugenzi
Mtendaji wa MORUWASA kuhakikisha jitihada za
haraka zinafanyika ili kukamilisha maunganisho
ya maji kwa wananchi mapema ili kuondoa tatizo
la maji katika kata ya Mkundi.

Katika hatua nyingine Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
wa MORUWASA, Ndg. Lyang'onjo Kiguhe ametoa
ofa ya maji bure kwa siku tatu katika kizimba
kilichopo maeneo ya Mkunsi Kwalung'waa na
kuwaomba wananchi wa Mkundi kujiandaa na
zoezi la maunganisho ya maji majumbani.

Kwa upande wake Mhe. Bi. Rebeca
Nsemwa Mkuu wa Wilaya ya Morogoro am-
empongeza Mkurugenzi wa MORUWASA
kwa kutoa ofa ya maji bure kwa muda siku
tatu katika kizimba cha kwalung'waa na
kuwahasa wakazi wa Mkundi kulinda miun-
dombinu ya maiji ikiwa ni sehemu ya kuunga
mkono jitthada za Rais Samia Suluhu
Hassan.

Akisoma taarifa ya utekelezaji wa mradi huo
Kaimu Meneja wa Maendeleo ya miundom-
binu MORUWASA Mha.Harma Luwinzo
amesema kuwa hadi sasa mradi mefikia 98%
ya utekelezaji ambapo vipengele vilivyobaki
ni ujenzi wa uzio kwa ajili ya usalama na choo
cha mlinzi.

Mradi wa Tanki la maji la Mgulu wa ndege lina
uwezo wa kubeba lita milioni mbili na
litahudumia wananchi wa kata ya Mkundi na
Lukobe huku tanki la Mlima Magereza lenye
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... ToleoMaalum Januari-Juni2024
WANANCHI SOKOINE RANCHI WAANZA KUPATA MAJI

e MHA. KUNDO AWEKA JIWE LA MSING| @ WANANCHI WAPONGEZA JUHUDI ZA SERIKALI

B8 Kwa upande wao wananchi wa kitongoji hicho
bl wameeleza wazi furaha yao ya kupata maiji
@8 huku wakiishukuru Serikaliya Rais Dkt. Samia
~ = Suluhu Hassan kwa kuwapatia huduma ya
. maijisafi na salama.

Mradi wa majisafi Sokoine Ranchi kata ya
Dakawa wilayani Mvomero uliibuliwa Mhe
| Jumaa. Aweso Waziri wa Maji mnamo januari
| 2023 baada ya kubaini kuwa wananchi wa
eneo hilo wanatumia maji ya kwenye mad-
imbwi pamoja na mifugo ambapo aliagiza
| Mfuko wa Maji kutoa fedha za dharura ili
| kuhakikisha wananchi hao wanapata maji
* haraka iwezekenavyo.

H atimaye wananchi wa Kitongoji cha Sokoine

Ranchi wameanza kupata huduma ya maji
baada ya mradi wa maji ulioibuliwa na Waziri wa Maji
Mhe. Jumaa Aweso kuanza kufikisha huduma kwa B
wananchi wa kitongoji hicho.

Akizungumza mara baada ya kuweka jiwe la msingi
katika mradi huo naibu waziri wa maji Mhe. Mhandisi
Kundo Mathew amemshukuru Mhe. Rais Samia
Suluhu Hassan kwa kuendeleakutekeleza azma
yake ya kumtuma mama ndoo kichwani kwa vitendo.

Pia Mhe. Kundo amemshukuru amewapongeza
viongozi wa Mvomero akiwemo Mbunge wa jimbo
hilo Mhe. Zeeland na Mkuu wa wilaya ya Mvomero
Mhe. Judith Nguli kwa jitihada na usimamizi wao wa
kuhakikisha mradi wa Sokoine unatekelezwa kwa
matokeo. :

Katika hatua nyingine Mhe Kundo ametoa
maelekezo kwa MORUWASA kukamilisha vituo
vingine 11 vya kuchotea maji ifikapo mwishoni mwa
mwezi Juni 2024.

Pia amewashukuru wananchi wa kitongoji hicho kwa
ushirikiano mkubwa waliouonesha kwa Serikali na
kusisitiza kuwa ni marufuku wananchi kutumia maji
pamoja na mifugo na wizara ya maji ipo kwa ajili ya
kuhakikisha hilo linafanyika
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MHA. KUNDO : NAWAPONGEZA WATUMISHI
WOTE SEKTA YA MAJI KWA BIDIl YENU

Naibu waziri Wizara ya Maji Mhe

Mhandisi Kundo Mathew amewapongeza
watumishi wa sekta ya maji mkoani Moro-
goro kwa kufanya kazi kwa bidii na kuifanya
sekta hiyo kuwa ni msaada wa upatikanaji
wa maji safi na salama kwa wananchi wa
mkoa wa Morogoro.

Ameyasema hayo katika kikao baina yake
na watumishi wa sekta ya maji mkoa wa Mo-
rogoro kilichofanyika 25/05/2024 katika
ukumbi wa hoteli ya Morena.

Mhe. Kundo amewaasa watumishi kupen-
dana na kutojihusisha na majungu katika
kazi kwani vitendo hivyo vinashusha ufanisi
wa kazi katika Wizara.

Pia amewasisitiza watumishi wa sekta hiyo
kufanya kazi kwa kushirikiana kwani mafani-
kio ya sekta ya maji hayaletwi na mtu mmoja

Pamoja na hayo Mhe. Kundo
amewashukuru watumishi wa
sekta ya maji kwa kumpokea
vizuri katika wizara hiyo na kua-
hidi ushirikiano wa hali na mali
katika kuhakikisha wizara ya
maji inakuwa ni mfano bora
kiutendaji katika utoaji huduma
bora kwa wananchi wa Tanza-
nia.

Ikumbukwe kuwa siyo muda
ip; mrefu tangu Mha. Kundo ateu-
.=y liwe na Rais wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania Mhe. Dkt.

Samia Suluhu Hassan kuwa Naibu Waziri
wa Maji chini ya waziri wake Mhe. Jumaa

Aweso.

Kikao hicho kilihusisha watumishi walio
chini ya sekta ya maji katika mkoa wa Mo-
rogoro kutoka taasisi za MORUWASA,
BODI YA MAJI-BONDE LA WAMI RUVU,
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DC NSEMWA AONGOZA MAPOKEZI YA MTAMBO MPYA
WA UCHIMBAJI ‘EXCAVATOR’ MORUWASA

!‘. B Aidha Mhe. Nsemwa amewapongeza

watumishi wa MORUWASA kwa kazi
Jem=- W% kubwa wanayoifanya ya kuhudumia wana-
r= .h\ nchi licha ya uwepo wa changamoto
mbalimbali kwani anaamini kuwa Mradi
huo unaenda kuboresha huduma ya maji
&% na kutatua kero ya maji katika Manispaa ya
=% Morogoro.

I 3
= . Kwa upande wake Mbunge wa Morogoro
3 \ i i ! Mijini Mhe. Abdulaziz Abood ameipongeza
] ) W : d ..
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- MORUWASA kwa kununua Mtambo huo

kwani unaleta matumaini ya kuwa Mradi
Mkuu wa W||aya ya Morogoro Bi. umeanza kuleta matunda.
ebeca Nsemwa Februari 28,2024 ameon-
. Hafla hiyo imehudhuriwa na Mwenyekiti Msaid-
goza hafla ya mapokezi ya Mtambo wa

: i s . . : izi wa Bodi a Wakurugenzi MORUWA-
uchimbaiji 'Excavator’ iliyofanyika katika ofisi _ 4 C . :
2 SA, Menejimenti na
za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Wtk s
Mazingira Morogoro (MORUWASA),am- ® i
! MORUWASA.
bapo utaiweze- sha kute- kele- |

za shughuli Fr==mey
mbalimbali za 4
Mamlaka 4

hasa za
matengenezo ya miun-

dombinu ya Maji.

Mtambo huo wenye tha-
mani ya takribani Tsh. Mili-
oni 156 umenunuliwa kupitia Mradi
Mkubwa wa Uboreshaji Huduma ya Majisafi
na Usafi wa Mazingira Morogoro unaofadhili-
wa na Serikali kupitia Mkopo wa masharti
nafuu. .
Akiongea wakati wa hafla hiyo Mhe. Nsemwa .
amesema kuwa anaamini kuwa baada ya Mradi
kero ya maji katika Manispaa ya Morogoro
inaenda kutatuliwa na kuwasisitiza watumishi wa
MORUWASA kuutunza mtambo huo.
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RAS MOROGORO AMBANA MKANDARASI MRADI WA

MAJI MIKUMI

atibu Tawala Mkoa wa Morogoro Ndg.
Mussa Ali Musa amemtaka Mkandarasi Kampuni
ya HelpDesk Engineering Tanzania Ltd anayete-
keleza ujenzi wa Mradi wa Uboreshaji huduma ya
Maji Mikumi kukamilisha na Kukabidhi Mradi huo
ifikapo Mei 31,2024.

Kwa upande wake Ndg. Suresh Kandhasamy
ambaye ni Msimamizi wa Mradi kutoka HelpDesk
Engineering Tanzania limited ameahidi kutekele-
za maelekezo hayo ya kuhakikisha anatekeleza
kazi zilizobaki katika ujenzi wa Mradi na Kuuk-
abidhi ifikapo Mei 31,2024.

Mradi wa Uboreshaji Huduma ya Maji Mikumi

Ametoa maelekezo |
hayo leo Januari 15, |
2024 wakati wa kikao §
baina yake, MORU-

WASA na Mkandara-
si huyo kilichofanyika
katika Ofisi za Mkuu '
wa Mkoa Morogoro 4
Mkan-
kuwa haku-

kumsisitiza
darasi
takuwa na nyongeza ya

muda wa utekelezaji wa Mradi ambao awali h ulita-
kiwa kukamilika Novemba 2023.

"~ unatekelezwa kwa

fedha za Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania
kupitia Wizara ya Maji
kwa gharama ya takrib-
Bilioni 3.18

chini ya usimamizi wa

~ ani Tsh.

Mamlaka ya Majisafi na
Usafi Mazingira
Morogoro (MORUWA-
SA) ambapo
12.01.2024 MORUWASA ilipokea
Shilingi Bilioni 1.2 za kuendelea kutekeleza ujenzi

wa

mnamo

Kiasi cha

wa Mradi huu ambao hadi sasa umefikia asilimia

MORUWASA YAKABIDHI ENEO LA UJENZI MRADI

® UBORESHAJI HUDUMA YA MAJI MINDU

atika kutekeleza mradi wa uboreshaji
uduma ya maji Mindu, MORUWASA imem-
kabidhi Mkandarasi Kampuni ya Greatain (T)
Limited eneo la Mradi kwa ajili ya ujenzi wa
Tanki lenye ujazo wa lita 500,000 na mtand-
ao wa usambazaji maji kwa gharama ya
takriban Tsh. 862,324,938 kwa ufadhili wa
Serikali kupitia Wizara ya Maiji.
Viongozi wa mitaa itakayonufaika na Mradi
huo wamefurahia hatua hii ya

kuanza kutekeleza mradi na kuahidi kutoa ush-
irikiano kwa Mkandarasi na Mamlaka.
Kukamilika kwa Mradi wa Maji Mindu kutanufais-
ha wananchi takariban 9,334 wa Mitaa ya Mindu,
Mikoroshini, Mkwajuni na Madaganya Kata ya
Mindu.
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.~ ToleoMaalum Januari-Juni2024
KIKAO CHA BARAZA LA WAFANYAKAZI MORUWASA

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa

Mazingira Morogoro (MORUWASA) ime-
fanya kikao cha Baraza la wafanyakazi
Januari 30, 2024 ambacho kimeongoz-
wa na Mkurugenzi Mtendaji wa MORU-
WASA Mha. Tamim Katakweba katika
ukumbi wa Hoteli ya Kingsway Morogoro
Mijini.

Wajumbe wa Baraza wamepata fursa ya
kujadili masuala mbalimbali ya kiutumishi
kwa lengo la kuongeza ufanisi wa
utendaji kazi wa watumishi ili kufikia

Pia Baraza kupitia wajumbe limepitia na
kujadili maoteo ya bajeti kwa mwaka wa
fedha 2024/2025.

Baraza la Wafanyakazi ni Baraza ambalo
lipo kwa mujibu wa Agizo la Rais Na. 1 la
mwaka 1970 kwa lengo la kuwashirikisha
wafanyakazi wa ngazi zote katika ute-
kelezaji wa shughuli za Taasisi kwa

kushirikiana na Uongozi.
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MORUWASA WASHIRIKI KONGAMANO LA KISAYANSI LA MAJI
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Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa

Mazingira Morogoro (MORUWASA) imeshiri-
ki katika Kongamano la tatu la Kimataifa la
Kisayansi la Maji lililofanyika katika ukumbi
wa Mlimani City, Dar es Salaam.

Kongamano hilo lililoshirikisha Taasisi na
Wadau mbalimbali wa Sekta ya Maji limefan-
yika sambamba na maadhimisho ya Miaka
50 ya Chuo cha Maji kauli mbiu ikiwa ni "Maji
na Usafi wa Mazingira katika Ulimwengu
unaobadilika".

Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Prof. Jamal
Katundu akihitimisha Kongamano hilo Feb-
ruari 02, 2024 amezipongeza Taasisi na
wadau walizoshiriki na kuwataka kuongeza
ushirikiano zaidi.

Pia amebainisha kuwa sera ya Taifa ya Maiji
inafanyiwa maboresho ili kuendana na
mabadiliko mbalimbali ikiwa ni pamoja na
ushirikishwaji wa Sekta binafsi.

umwmmnmwmmm
kwa Umma MORUWASA akipokea

mmmmn
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MORUWASA YAPONGEZWA KUKIDHI VIWANGO VYA UBORA WA MAJI

Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa

Mazingira Morogoro (MORUWASA) ime-

pongezwa naTaasisi ya SPIN PISCINAS

kutoka nchini Mexico kwa kuzingatia viwan-
go vya ubora katika kutibu maji kabla ya
kuyapeleka kwa Wananchi.

Pongezi hizo zimetolewa na Ndg. Hector
Abaron Lance kwa niaba ya Taasisi hiyo
mara baada ya kufanya vipimo vya sampuli
ya maji katika mtambo wa kutibu na kusafi-
sha maji wa Mambogo na kusema kuwa
MORUWASA ni moja ya Taasisi za maiji
nchini inayozingatia ubora wa maji kabla
hayajawafikia watumiaji.

Taasisi ya SPIN PISCINAS ipo nchini Tanza-
nia ikitoa mafunzo ya namna bora ya kutibu
maji na kuyafanya kukidhi viwango vya
kuwa safi na salama kwa kutumia tekinolojia
mpya na ya kisasa inayoitwa PROVITAB 3.
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MORUWASA YATOA ELIMU YA MAUNGANISHO YA MAJI KIHONDA

gira Morogoro (MORUWASA) imetekeleza
maelekezo ya Mhe Mkuu wa Mkoa Mororogo
Mhe. Adam Malima kuhusu kukutana na
kutoa elimu ya maunganisho ya maji kwa
viongozi wa Kata ya Kihonda kufuatia
utekelezaji wa Mradi wa Uboreshaji Huduma
ya Maji katika Kata za Kihonda, Lukobe na
Mkundi ambao umeanza kunufaisha wanan-
chi katika Kata ya Kihonda.

Elimu hiyo imetolewa Januari 09,2024 katika
kikao kilichoongozwa na Mhe. Diwani Kata
ya Kihonda Mhe. Hamisi Kilongo ilijikita
katika utaratibu na gharama za maungan-
isho ya maji kwa ujumla.

Akitoa elimu hiyo Kaimu Mkuu wa Kitengo
cha Mawasiliano na Uhusiano MORUWASA
Bi. Neema Nyangi ameeleza kuwa ada ya
maunganisho ya maji ni Tsh. 26,000 ambapo
mwananchi atawajibika kugharamia vifaa
vya maunganisho na uchimbaji wa mtaro
kwa kuzingatia viwango atakavyopewa na
wataalam wa Mamlaka.

Pia amewashukuru viongozi hao kwa ush-
irikiano mkubwa wanaoendelea kuutoa kwa
Mamlaka tangu kuanza kwa Mradi na
kuwaomba kuendelea kushirikiana na Mam-
laka katika hatua hii ya maunganisho ya
maji.

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazin-

Sambamba na hilo amewaomba viongozi hao kuen-
delea kuhamasisha suala la ulinzi wa Mradi

na kuepuka vitendo vya wizi wa Maji na uhujumu
wa miundombinu ya maji ili huduma ya maji iweze
kuwa endelevu na kuleta maendeleo kwa wananchi.
Pia Mhe. Kilongo ametoa shukrani na pongezi kwa
Mkurugenzi Mtendaji wa MORUWASA kwa kazi
kubwa iliyofanyika katika utekelezaji wa Mradi huu
unaoenda kupunguza adha ya maji kwa wananchi
wa Kihonda.

Kwa upande wao wenyeviti wa Mitaa wameiponge-
za MORUWASA na kuahidi kuendelea kutoa ushiriki-
ano kwa Mamlaka katika hatua ya maunganisho ya
maji.
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. ToleoMaalum Januari-Juni2024
08 MACHI, 2024

SIKU YA WANAWAKE DUNIANI

.
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Watumishi wanawake wa MORUWASA --niwapongeze akina mama wote wa Morogoro

wameungana na wanawake wengine duniani kwa kazi na jitihada mnazofanya za kuendeleza

katika kusherehekea kilele cha maadhimisho [RABHGRI0 YA KOH WO dRIGSHITIE MBS e

ya siku ya wanawake Duniani yaliyofanyika Kwa upande wao wanawake wa MORUWASA kwa

_ nyakati tofauti wameweka

kimkoa katika Uwanja
bayana furaha yao ya

kushiriki katika maadhi-

misho hayo kwani

wa Shule ya Msingi |

Kiwanja cha Ndege,

Manispaa ya Morogoro.

: anawaongez
Akizungumza kama y 9 i

mgeni — W hamasa katika kutekele-

maadhimisho hayo za majukumu yao ya

Mkuu wa Mkoa wa | kumtua mama ndoo

Morogoro, Mhe. Adam Kichwani na kuchochea

Malima amepongeza wanawake wa Mkoa huo Magndelao. katikajamis ha

taifa kwa ujumla.

kwa jitihada na mchango wao mkubwa katika

kuchochea ukuaji wa uchumi na maendeleo ya Kauli mbiu ya maadhimisho hayo kwa mwaka huu

mkoa wa Morogoro kupitia shughuli mbalimbali umebebwa na ujumbe "Wekeza kwa Wanawake,

wanazozifanya. Kuharakisha maendeleo ya Taifa na Ustawi wa

Jamii"
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MORUWASA YASHIRIKIANA NA WADAU KUPANDA
MITI MOROGORO

wadau wetu wa mazingira kwaku-
hakikisha miti tuliyopanda leo ina
kuwa nakuleta tija kwa wananchi wa
Morogoro na Tanzania kwa ujumia”

Aidha mtaalam wa Mazingira kutoka
MORUWASA, Mha. Festo Mwan-
o~ denene amewaomba wadau wa
mazingira kuendelea kushirikiana
na MORUWASA katika kutunza na

Mamlaka ya Maiji safi na Usafi wa kuendeleza miti iIiyoparIdwa ili kuendelea
Mazingira Morogoro (MORUWASA) kutunza vyanzo vya maji. kwa manufaa ya

tarehe 04/06/2024, imeshirikiana na Mani-
spaa ya Morogoro pamoja na wadau
mbali mbali wa mazingira katika zoezi la

sasa na baadae katika upatikanaji wa majis-
afi kwa uhakika Mkoani Morogoro.

kupanda miti lilifanyika katika shule ya MaadhnEdo Bya Bwiki Eya siazidaa Siiea

mwaka huu yamebebwa na kauli mbiu

sekondari Konga iliyopo kata ya Mzinga
Urejeshwaji wa Ardhi iliyoharibiwa, na Usta-

Manispaa ya Morogoro.

Zoezi hilo limefanyika ikiwa ni sehemu
ya maadhimisho ya wiki ya mazingira
ambacho kilele chake kitaifa kitafan-
yika Juni, 5, 2024 jijini Dodoma na
mgeni rasmi atakuwa makamo wa Rais
Mhe. Philip Mpango.

Rebeca Nsemwa ambaye ni Mkuu wa
Wilaya ya Morogoro amezungumza
wakati wa zoezi hilo amesema
"niwaombe wananchi ambao mnapewa

dhamana ya kupandiwa miti leo hii,
tuwatie nguvu
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f ™
MORUWASA, WAMI-RUVU,RUWASA, TARURA,
TANROAD NA TANESCO ZAUNGANA

Akiongea kwa niaba ya Taasi- Naye Katibu Tawala Mkoa wa Mo-
aasisi sita Mkoani Moro- si hizo Mkurugenzi Mtendaji rogoro amezipongeza Taasisi
goro zimeungana kuwa mstari "2 ME)RUW SA Mhandisi hizo na kutoa msisitizo wa

umuhimu wa Taasisi
wa mbele katika kuunga

, é hizo kuwa mstari wa
mkono kampeni maalumu ya mbele katika kuhi-

uhifadhi wa Mazingira kwa fadhi na kuzitaka
Mkoa wa Morogoro iliyoan- kuendelea kuweka
zishwa na Ofisi ya Mkuu wa suala la mazingira

Mkoa wa Morogoro Mhe.
Adam Malima.

Viongozi wa Taasisi hizo|
ambazo zinahusisha MORU-

katika programu zao
za kitaasi%?.

Kampeni hii ya uhi-
fadhi wa Mazingira

WASA, Bonde la Wami Ruvu, Winalenga  kuhifadhi
RUW, TANROAD, TARU- |Mazingira na vyanzo
RA na TANESCO kwa pamoja a maji kwa Kkureje-

wamemuahidi Katibu Tawala
Mkoa wa Morogoro Alhaji mhe. Tamim Katakweba amesema
Mussa Ali Mussa kuhusu uta- kwa hatua hii ya awali Taasisi

ri wao wa kushiriki kikamilifu hizo kwa pamoja zitachangia

sha uoto wa asili kwa kupanda
miche ya mazao mbadala ikiwe-
mo Mikarafuu, Mikakao, michiki-
chi na Miparachihi katika maeneo

atika kampeni hiyo muhimu jumla ya miche 6,000 kuunga mbalimbali  yaliyoathirka na
kugtha kikao kilichofanyika leo mkono kampeni hiyo. uharibifu wa mazingira 0
a

MORUWASA
KUCHIMBA

SHANXI WASAINI MKATABA WA
VISIMA VIREFU DAKAWA

Shughuli ya uchimbaiji wa visima hivi inaenda
kufanyika kwa lengo la kujiridhisha kuhusu
upatikanaji wa Maji ya kutosha katika eneo
hilo ambapo yatatumika kama chanzo
mbadala kwa wakazi wa Dakawa na Manis-
paa ya Morogoro.

Visima hivi vyenye urefu wa takriban mita 300
vitakuwa visima vya kwanza kwa ukubwa
mkoani Morogoro.

Kwa mujibu wa Mkataba shughuli ya uchim-
baji wa visima hivyo itatekelezwa ndani ya
siku 90 kuanzia Leo ambayo ni sehemu ya
utekelezaji wa Mradi wa Uboreshaji Huduma
za Majisafi na Usafi wa Mazingira Morogoro
unaofadhiliwa na Serikali ya Jamhuri ya Mu-

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazin-
gira Morogoro (MORUWASA) imesaini Mka-

taba wenye thamani ya Shilingi Bilioni 1.54 na

Kampuni ya Shanxi Construction Engineering
and Mineral Company kwa ajili ya uchimbaji
wa Visima virefu Dakawa.

ungano wa Tanzania kupitia Mkopo wenye
masharti nafuu kutoka Shirika la Maendeleo
la Ufaransa 'AFD'.
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MORUWASA YAIBUKA NA TUZO UTOAJI WA TAARIFA KWA WANANCHI

Habari serikalini na Taasisi zilizofan-
Ha™ri =gy ya vizuri vitengo vya habari serikalini
a:r‘ ri wg -S\ ﬂkall mapema leo mbele ya Rais wa Jam-
- i huri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan
ambaye alikuwa mgeni rasmi katika
Kongamano la Pili la Maendeleo ya
Sekta ya Habari nchini lilloambatana
na kikao kazi cha 19 cha Maafisa
Habari, Mawasiliano na Uhusiano

N 4
\\+ sekta yof

J

- z - L=
Wazirl wa Habarl, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
Mhe. Nape Nnauye akimkabidhi tuzo Bi. Neema Nyangl

mmu«uux.:gmo“cg;mmmumﬂ Serikalini  kilichofanyika  katika
— ukumbi wa Miimani City Dar es
Salaam.

amlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Moro-
goro (MORUWASA) imekabidhiwa tuzo kwa kufanya
vizuri katika utoaji wa habari na taarifa kwa wananchi
baada ya kuibuka mshindi wa 3 kati ya Mamlaka za maiji
84 nchini.

Msemaji Mkuu wa Serikali Ndg. Thomas Makoba ame-
soma taarifa ya Vitengo vya

MHANDISI AGAPITI M. JOSEPH MFANYAKAZI
KINARA MORUWASA 2023/2024

Tuzo hizo zilikabadhiwa na Waziri wa
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari Mhe. Nape Nnauye wakati
wa kuhitimisha kikao kazi hicho
tarehe 21 Juni,2024.

s Usimamizs thabiti wa Miradi
e Uwajibikaji na bidii katika kazi
e Kufanya kazi kwa Ufanisi
e Huduma bora kwa wateja

e Uadilifu
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HABARI PICHA

MWENGE WA UHURU 2024 WATEMBELEA MIRADI YA MAJI MAGADU NA KAUZENI

)

" Kiongozi wa mbio za mwenge wa uhuru

Bw. Godfrey Mnzava akifungua bomba la maji
katika mradi wa maji Kauzeni mara baada ya
kukaguana kuridhishwa na uendelevu wa mradi

:
Mkurugenzi Mtendaji wa MORUWASA Mha. Tamim
Katakweba akisoma taarifa ya Mradi wa Maji wa
Magadu mbele ya Kiongozi wa mbio za mwenge wa
uhuru Bw. Godfrey Mnzava 22 Aprili, 2024.

Mwenyekiti wa cCcM mlaya ya Morogoro Ndg. Fikiri Juma

akipokea taarifa ya mradi wa maji Kihonda kutoka kwa - : 0 e > e
Meneja Uzalishaji maji na usambazaji maji MORUWASA falbu wazit wa wizara ya Meyl Mio. Mba. Stngo Mathow

Mha. Hafidh Lacha Katika ziara ya kamati ya siasa ya wilaya akiweka jiwe la msingi katika mradi wa majisafi Sokoine
13 Juni 2024 Lanch katika ziara yake mkoani Morogoro 26 May 2024

o= _
Baadhi ya watumishi wa MORUWASA wakiwa katika kikao na Baadhi ya watumishi wa MORU WASA kwenye klkao
naibu waziri wa wizara ya maji Mhe. mha. Kundo Mathew maalum cha TUGHE kilichofanyika katika viwanja vya

kilichofanyika kwenye ukumbi wa Morena Morogoro 25 May 2024 MORUWASA 28 Juni 2024
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MRADI WA MAJI KIHONDA WAANZA KULETA MATUNDA
KWA WAKAZI WA KATA YA MKUNDI NA LUKOBE

' ; e
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Michezo

. ToleoMaalum Januari-Juni2024
PROF. KABUDI AZINDUA RASMI MASHINDANO YA
RAMADHAN CUP 2024 KILOSA

@ LENGO KUTOA ELIMU YA MAJI KWA JAMII

bunge wa Jimbo la Kilosa Mhe. Prof
Palamagamba Kabudi amezindua Rasmi Mashin-
dano ya Mpira wa Miguu ya MORUWASA Rama-
dan Cup 2024 yenye lengo ___

“".". { A

pamoja kutunza miun- RIS

la kuiunganisha jamii kwa

dombinu na vyanzo vya
maji sambamba na kuzin- 4/
gatia matumizi sahihi ya
maji ambayo yalibebwa

na ujumbe unaosema
maji ni uhai tunza mazin-
gira na vyanzo vya maji.

Akizungumza wakati wa
kufunga rasmi michuano

hiyo Mhe Prof. Kabudi aliwapongeza MORUWASA

@ ASISITIZA UTUNZAJI WA VYANZO VYA MAJI

Kwa kuandaa mashindano hayo huku akisisitiza
umuhimu wa wananchi kutunza vyanzo vya Maji
na kulinda miundombinu ya Maji pamoja na kuto-

kuharibu

ya umeme kwa kuwa

miundombinu

% inarudisha nyuma

o
iiiii

~ maendeleo kutokana

2

§ na kukatikakatika kwa
umeme ili kupisha
matengenezo.

Mashindano ya Rama-
dan Cup ambato
yameandaliwa
MORUWASA kanda

ya Kilosa huku yakihu-

na

_ B LUSTR

sisha timu 12 za Wilaya ya Kilosa.

MORUWASA FC YAICHAKAZA

ABOOD MEDIA FCBAO 3-0

'I:imu ya mpira wa miguu MORUWASA FC imeibuka na
shindi wa mabao 3 - 0 dhidi ya Abood media FC katika
mchezo wankirafiki uliopigwa katika uwanja wa ujenzi
Morogoro.

MORUWASA FC ilijipatia goli la kwanza baada ya mlinzi
wa Abood media fc kujifunga huku magoli mengine mawili
yakipachikwa na Temba na Eliya Mwakajangwa.

Kwa ushindi huo timu ya MORUWASA FC imejinyakulia
zawadi ya mbuzi

.Mechi hiyo ya kirafiki 11 Mei, 2024 illenga kuhamasisha
jamli juu ya utunzaji wa vyanzo vya majl kwa sambamba

NETBALL MORUWASA YAZIDI

KUONESHA MAKALI
@ Yailaza Ujenzi 8 - 3

Timu ya wasichana ya mpira wa pete MORUWA-
SA imeibuka na ushindi wa 8-3 dhidi ya timu ya
ujenzi katika mchezo wa kirafiki uliopigwa 29 Mei,
2024 kwenye uwanja wa chuo cha u1enzn _Moro-
goro. { i :

| MORUWASA Habari na Matukio




LIPA BILI YAKO YA Ml\Jl|
KUPITIA SIMU YAKO
YA MKONONI PIOA
Chagun £ Lipa 81|
Ni rahisi ukiwa na Airtel Money 2 -
Chagun 1 Ingian hurmbsdumting nambs
Iglen smmat cha Pess unechodaiwa

airtel {0

money Kumbuka Kumbukumbu
namba yako ya malipo ya
bili haibadiliki

MORUWASA l

LIPA BILI YAKO YA MAJIl ticdpesa @
KUPITIA SIMU YAKO
YA MKONONI | Pica
Chagus 2 Lipa 8iN
Ni rahisi ukiwa na Tigo Pesa il R
Chugue 1 biygies husbubumtn nemhae

Ingtan biast
Ingtan  Aaiie yh sl Raskamilivhg
malips

Kumbuka Kumbukumbu
namba yako ya malipo ya
bill haibadiliki

e

MORUWASA '

LIPA BILI YAKO YA MAJI|
KUPITIA SIMU YAKO
YA MKONONI RA

Chagus 4 Lipa kwa M-Poss
isi ukiwa na M-PESA % -

Chaywa 1 Namba ya Malips Inglea
S ey nambe

Woks Riasi cha pesa vEachodwias
Ingiea namis yu sis Rulipin

Kumbuka Kumbukumbu
namba yako ya malipo ya
bili halbadiliki

!’. < : = \’ “
uv.-

MORU WAS A

LIPA BILI YAKO YA MAJI
KUPITIA SIMU YAKO

YA MKONONI

Ni rahisi ukiwa na T - PESA

MORl'\\AS A

LIPA BILI YAKO YA MAJI
KUPITIA SIMU YAKO

YA MKONONI

Ni rahisi ukiwa na HaloPesa

Chugus § Maigs ya Serlkall
Chugsa 1 nglaa nantha ya Mallpa
Waka samba ya Malips

LT

Weks ameria ya U1 e Rawel AA mlAEALS

Kumbuka Kumbukumbu
namba yako ya malipo ya
bili haibadiliki

Kumbuka Kumbukumbu
namba yako ya malipo ya
bili haibadiliki

YA MANSATI MA UBSATI WA MAZINGIRA

(MORUWASA)

Wewe kwetu

nFWe

hamani




Jarida hili la MORUWASA YETU

Limeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano
na Uhusiano kwa Umma MORUWASA
S.L.P 5376, Morogoro
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